Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

6 cách mix đồ công sở không bao giờ lỗi mốt

Chủ đề thuộc danh mục 'Thiết kế thời trang' được đăng bởi chrishoang0603, 1/1/22.

Lượt xem: 2,277

1. chrishoang0603 Thành viên cấp 1

Nếu sáng hôm nào cũng phải đau đầu giải quyết câu hỏi “Hôm nay mặc gì?” thì chị em đừng bỏ qua bài viết ngày hôm nay nhé.

Với chủ đề là trang phục công sở nữ đẹp, bài viết sẽ bật mí cho các nàng từ A-Z về cách kết hợp đồ, quy tắc mặc đồ công sở, các bước định hình phong cách bản thân và 101 gợi ý mix đồ phong cách đi làm cực kỳ chất.

I. Một vài chú ý chị em cần biết trước khi chọn trang phục công sở
    Một ngày có 24 giờ thì phải có tới 8-10 tiếng là chị em “vò đầu bứt tai” ở văn phòng của công ty. Công việc đi làm không chỉ đơn thuần là ngồi làm việc trên bàn máy tính, dân công sở còn phải đi gặp đối tác, khách hàng, dự hội nghị, ký hợp đồng, công tác,...

Ôi để kể ra thì chẳng biết bao giờ mới hết.

Lựa chọn trang phục công sở tuyệt vời nhất cho chị em

Vì thế, để có được những giây phút làm việc năng suất, hiệu quả nhất, chị em cần một bộ trang phục công sở đáp ứng đầy đủ nhu cầu cá nhân mà vẫn phải mang một phong cách nhất định.

Đầu tiên, để có thể đến các bước định hình phong cách và học cách tự phối đồ cơ bản, các bạn cần “nắm bắt” rõ vài chú ý sau đây:

Chú ý 1: Trang phục thích hợp với môi trường làm việc
    Mỗi một môi trường làm việc sẽ có một phong cách khác nhau. Môi trường trẻ trung, năng động sẽ được thoải mái, tự do phối đồ hơn là những môi trường thiên về người trung niên, nhiều tuổi và cần sự trang trọng, lịch sự.

Điều này bạn phải có được từ việc quan sát mọi người, biết được phong cách chung mà đa số hướng đến.

Mỗi trang phục đều phù hợp với môi trường làm việc khác nhau

Ví dụ như quần jeans và áo phông - một sự phối đồ cơ bản nhất dành cho các bạn nữ trẻ trung, năng động, là bộ đồ cơ bản mà bạn có thể mặc tại đa số môi trường làm việc khác nhau, trừ những nơi lịch sự, có đồng phục cá nhân.

Tương tự như việc bạn mặc một chiếc váy vải lanh sát nách đi làm ở ngân hàng cả - nó đẹp nhưng có nên hay không?

Chú ý 2: Cần hiểu rõ dáng người cơ thể để chọn được trang phục công sở phù hợp
    Tiếp theo là bạn cần biết được dáng người cơ thể mình. Bạn có dáng đồng hồ cát, quả lê hay hình chữ nhật? Hay đơn giản bạn thuộc tuýp người gầy và có thể mặc bất kỳ trang phục gì?

Hãy nhớ rằng, bất kể bạn thuộc tuýp người gì, dù mảnh mai hay đầy đặn thì đều có những phong cách phù hợp khác nhau. Không phải cứ mảnh mai là có thể mặc bất cứ trang phục gì cũng được, đôi khi những trang phục không ngờ tới lại lộ ra nhiều khuyết điểm trên cơ thể bạn, thật tệ phải không nào?

Nhìn vào bức ảnh trên, bạn cũng sẽ mường tượng ra được cơ thể mình đang giống (gần giống) với hình mẫu nào. Giữ lại điều này nhé, tí nữa chúng ta sẽ được học cách phối đồ sao cho phù hợp, thoải mái và xinh xắn nhất.

...

Ủng hộ diễn đàn