Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

600D + Kit 18 55mm - Đồng Cỏ Lau

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Trần Lê Huy, 10/6/14.

Lượt xem: 9,675

1. Trần Lê Huy

Trần Lê Huy Thành viên cấp 2

kientooc cảm ơn bác đã nhận xét về phần da, em sẽ khắc phục cho bộ sau :)
  2. Ét Đi

Ét Đi Mới đăng kí

bác chụp ở đâu đấy ;))
  3. kingkong991

kingkong991 Thành viên cấp 2

cái này là cỏ tranh chứ ko phải cỏ lau nhá thớt =))
  4. dinh06lx

dinh06lx Thành viên cấp 1

^^ em có góp ý nhỏ thế này nhe Bác. Mấy tấm ở đồng cỏ lau Bác blend lại chắc sẽ đẹp hơn đấy
  5. Trần Lê Huy

Ét Đi đồng cỏ lau ở quận 2 bác ạ!:3 :3
    kingkong991 người ta bảo đó là đồng có lau quận 2 thì em cũng gọi là cỏ lau chứ em hổng biết cỏ gì :))
    dinh06lx blend lại là blend thế nào? màu ra sao, phong cách như thế nào, vintage hay là nature... bác có thể nói rõ hơn cho đầu em nó thông được không 8-|
  6. kingkong991

kingkong991 Thành viên cấp 2

=)) bác chỉ đường đi tới vs cả xe cộ thế nào ... nói chung là share kinh nghiệm dùm phát.. mình ở TĐ nên mù trong đó,
    muốn wa mà mà chưa có dịp
  7. Trần Lê Huy

ở Thủ Đức à, để xem... Từ Thủ Đức chạy đến cầu Thủ Khiêm, hỏi người ta đường Giồng Ông Tố nằm chỗ nào rồi chạy xe đến đó. Vào đường Giồng Ông Tố vừa băng qua cây cầu cỏ một con hẻm phía bên tay phải, quẹo vào đó ---> Sẽ là một cánh đồng cỏ lau à nhầm... cỏ tranh :)), rồi cứ tha hồ mà tác chiến với mẫu :3 (Người ta gọi chỗ đó là đảo Kim Cương hay sao ấy à mà chắc thế :)))
  8. Zstran

Zstran Thành viên cấp 1

Bác ghép trời nhìn ảo ảo mát tay vải :like:
    Trần Lê Huy thích bài viết này
  9. dinh06lx

dinh06lx Thành viên cấp 1

Theo em, hình đó chụp sáng thì chọn tông tối - màu thì em kết màu xanh được đó bác...theo ý kiến riêng em thì làm theo phong cách Vingtage sẽ đẹp hơn nhiều;)
  10. oblivion.sofar

oblivion.sofar Thành viên cấp 2

Đúng là khắc phục hoàn cảnh 1 cách tuyệt vời. Ống kít mà làm pts ra đc thế này là quá tuyệt rồi thớt ơi.
    Cố gắng lên.

Nhưng chân thành 1 câu: ống Kit thì vẫn là ống Kit
    Gin Photographer, dinh06lxTrần Lê Huy thích bài viết này.
  11. Trần Lê Huy

Zstran thì đúng là nó ảo mà :)
    dinh06lx tại sao lại là vintage, nhà nhà vintage, người người vintage. Hihi tùy phong mỗi người thôi! Trong sáng hồn nhiên là cái mình mong muốn, quất vintage... ối giồi ơi... :) Dù sao cũng trân trọng góp ý của bạn :)
    oblivion.sofar em thì có khuyên bảo, khuyến khích, đề nghị, pr cho cái Kit 18 - 55 mm đâu. Số là em mất mất máy bị cướp giật, nhà thì gặp chuyện khó khăn nên mới lấy 600D + Kit 18 - 55 cầm cự qua ngày. Giờ thì chuẩn bị đi nghĩa vụ Quân Sự nên chắc chia tay forum 1 thời gian :)

ps: Không biết loạn thị có bị đi nghĩa vụ không nhỉ?
    oblivion.sofardinh06lx thích bài viết này.
  12. iFly

iFly Thành viên cấp 2

đẹp và ảo phết :D
  13. oblivion.sofar

oblivion.sofar Thành viên cấp 2

Loạn thị à, gay đấy, theo mình đc nghe thì ko phải đi nghĩa vụ quân sự bạn ạ.
    Nhưng thời buổi chính trị biến động này đếch biết thế nào.
  14. ConMaNet

ConMaNet Mới đăng kí

Nhìn cứ ảo ảo như đang mơ ấy nhỉ ^_^
    Thấy hơi chói mắt cơ mà đẹp :)
  15. Gin Photographer

Gin Photographer Mới đăng kí

Bác xử lý ảnh đẹp quá trời. mấy tấm toàn cảnh chụp siêu đẹp >.<
    còn portrait thì chưa ổn lắm :D
    lie mạnh tấm bụi chỗ chuyển từ ảnh tươi sáng qua ảnh bụi bặm á :3
  16. Trần Lê Huy

oblivion.sofar Thôi đời đưa thì mình đẩy thôi :)
    ConMaNet Hihi "Ảo" là chính xác rồi :)
    Gin Photographer Thank bạn nè! Kit 18-55mm rất khó chụp chân dung đặc tả đẹp được vì khẩu nó bé quá. Nếu như có 50-250mm F4-5.6 thì sẽ khắc phục được chân dung với tiêu cự siêu tele của nó (ở đây mình lấy ví dụ Kit 55-250mm là vì chúng ta không bàn đến những loại ổng kính đắt tiền và khẩu lớn)

Rất cảm ơn các bạn đã quan tâm, đưa ra những nhận xét, cùng đóng góp ý kiến thật chân thành và tuyệt vời! Rất rất cảm ơn các bạn :)
  17. Gin Photographer

Gin Photographer Mới đăng kí

k nên xài 55 250 chụp mod nhé, vì phông xóa rất gớm ;)
    nếu muốn chụp chân dung rẻ mầ đẹp thì 50 1.8 mầ quất thôi bác ơi :3
    em nhận xét có vaanxs đề lf ở chỗ góc chụp ấy. nhưng chụp nhiều là uen, k có gì hết :3
    chắc phải hẹn hof để xin dc chỉ giáoquar ghép mây quá. nhìn thích qtqd >.<
  18. Trần Lê Huy

Ui má ơi, lâu lắm rồi mới vào lại forum thì ra vẫn còn có người quan tâm đến topic này :) Gin Photographer có dịp thì cứ alo rồi gặp mặt tớ hướng dẫn :) 0965 746 323

ps: chỉ rãnh bắt đầu từ 1h trưa thứ 7 đến hết ngày CN :)
  19. duc.normal103

duc.normal103 Thành viên cấp 1

Mấu xưn mấu xưn xưn :x :x :x

Ủng hộ diễn đàn