Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

99designs - Kiếm tiền không biên giới từ chính tài năng của bạn

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiếm tiền Online' được đăng bởi doanhaitu, 22/8/14.

Lượt xem: 76,848

1. hanhmit

hanhmit Thành viên cấp 2

99designs.com thì mình chưa được win lần nào nhưng freelancer.com thì 100% là uy tín vì đã được 1 lần. Cơ mà cơ hội trên 2 trang này khá khó, bác nào phải thật kiên trì và 1 chút xíu may mắn thì mới được vì tỷ lệ người tham gia 1 contest là khá đông
  2. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

hanhmit mình ngày đêm trên 99design :D
  3. drax

drax Thành viên cấp 4

hanhmit win contest hay ko thì mình không nói, do nhiều yếu tố, nhưng các contest, project trên freelancer thường được contest holder, employer up lên vào lúc chiều và đêm theo giờ mỹ, đặc biệt là thứ 7 và chủ nhật cũng theo giờ mỹ. vds mem b nào rate cao thì có thể vào những project ép hết team của bọn india xuống cho vui.
  4. hanhmit

hanhmit Thành viên cấp 2

giaphu_design ngày đêm trên 99design thì chắc win nhiều rồi nhỉ :3
    drax tớ hay vào ban ngày nhưng thi thoảng mới tham gia, thấy contest nào thú vị thì thử xem thế nào cơ bản là tiếng anh cũng kém nữa nên không dám ham hố :)
    Gia Phú thích bài viết này
  5. mrcoiversion2

mrcoiversion2 Thành viên cấp 3

6. AlanTuring

AlanTuring Thành viên cấp 1

Thằng này tính phí như nào hả bạn?
  7. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

hanhmit ngày đêm vẽ đến giờ cả mấy trăm cái logo rồi nhưng đến final round là out thôi, chưa lần nào lọt top 6 cả :v, theo như các bật tiền bối thì kiên trì đến 3 năm mới có giải, còn ai mai mắn lắm mới 1 năm đầu là có, bạn biết sao không? Ở 99 cũng như freelancer.com hay các chổ khác đều lấy sự tín nhiệm là trên hết hoặc ít nhất là hoạt động tích cực lâu trên đó. Dựa vào đó cơ hội có giải sẽ cao hơn những người có vài lẻ tẻ cuộc thi, mình trước kia cũng out ở vòng ngoài nhiều, nhưng giờ do làm nhiều, kinh nghiệm cũng nhiều nên khả quan hơn, ít nhất là khoảng nữa năm trở lại thì các sản phẩm mình vẽ ra cũng được vote ít nhất là 3 sao và cao nhất là 4 sao, mặc dù chưa lọt vào chung kết nhưng đó là tín hiệu khả quan, mình hoạt động nhiều trên 99, designcrow, designcontest, các chổ này nó thể hiện uy tin cao và cơ hội cũng nhiều, nhất là designcontest nó có cả giải nhì và giải ba nên cơ hội sẽ rộng ra nhiều cho bạn. Mình để ý những design người Ấn, người Indo rất vượt trội ở các nơi này.

P/s: có một điều mình rất buồn là hình như người nước ngoài dị ứng với người Việt :3
    HaiXanh123, hanhmitdoanhaitu thích bài viết này.
  8. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

9. suketran

suketran Mới đăng kí

99designs nói riêng hoặc các trang freelancer nói chung ko hề khó, trình độ của các designers nước ngoài cũng bình thường như mình thôi, những người xuất sắc thật sự thì họ ko làm freelancer, tất nhiên cũng có 1 số người khá giỏi, nhưng quan trọng khi thiết kế trên 99designs ko phải là bạn thiết kế đẹp đến thế nào, mà quan trọng là khách hàng (Contest Holder) có thích nó ko.

Mình tham gia từ tháng cuối tháng 7 năm 2015, chỉ sau 2 contest là mình đã win, dưới đây là những gì mình đạt được đến bây giờ.
    Làm 1 phép tính đơn giản thì trung bình mỗi tháng mình dc ~ 21tr, ko tệ đối với 1 freelancer, đây chỉ là tiền từ việc tham gia contest trên 99designs, ngoài ra nếu biết cách chúng ta có thể kiếm thêm nhiều tiền từ những việc khác liên quan đến design.

Hãy cố gắng và chúc các bạn thành công !.

nicky le, tam.hanu, kẹo mía kute7 người khác thích bài viết này.
  10. newsun1235

newsun1235 Thành viên cấp 2

Mình đang học tk đồ hoạ chắc cũng thử sức :)) nhưng mà ngặt nỗi...k có tài khoản pay :(
  11. HongDT

HongDT Mới đăng kí

suketran : bạn giỏi thật, mình tham gia designcrowd và 99 design đc khoảng 4-5 tháng rồi, mới win đc 2 lần, mà toàn những cái nhỏ nhỏ vài chục $. có những contest design win ..xấu tệ theo thẩm mỹ của mình, nhưng khách hàng lại thích.

Bạn có thể chia sẻ thêm kinh nghiệm win contest giải thưởng lớn ko?
  12. HongDT

HongDT Mới đăng kí

giaphu_design : chơi mấy cái contest này nhiều khi cũng may mắn nữa bạn ạ. Hầu hết design của mình đều lọt final round, có cái 5star mà cuối cùng vẫn out :(
    hanhmitGia Phú thích bài viết này.
  13. Anonymous88

Anonymous88 Mới đăng kí

Cái này phù hợp với ng giỏi hoặc có khả năng chút. Nếu uy tín thì cũng ok.

Nhưng cái hình thức này bất công với artist quá, trong cả trăm entry tham gia chỉ có 1 cái đc chọn, thì cả trăm ng kia đã phí hoài công sức. Ng có lợi nhất chỉ là client. Not fair.
  14. drax

drax Thành viên cấp 4

suketran b giỏi thật đấy, nhưng mà công khai paypal như thế kia có tốt ko?
  15. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

suketran good jod :>
    HongDT quả thật là đúng như thế, mình thấy có nhiều cái chỉ dùng font gõ ra mà được chọn, hài thật, bởi vậy người ta nói lòng người khó đoán, mà ai đoán được thì là người may mắn :))
  16. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Phải công nhận thành quả của người ta chứ may mắn cái quái.
    drax thích bài viết này
  17. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Lòng người khó đoán, ai mà đoán được thì không phải may mắn mà phải là cao thủ mới đúng ( cao thủ ở chỗ nhìn thấy chỗ mà tấ cả người còn lại không nhìn thấy )
  18. TungfLee

TungfLee Thành viên cấp 2

19. gacon

gacon Mới đăng kí

có bác nào biết trang về kiến trúc hoặc nội ngoại thất không ạ. toàn logo :(
  20. nameo21

nameo21 Mới đăng kí

Cá nhân mình làm chưa làm ở 99design bao giờ. Vì lúc trước nghe đồn trang này lấy ý tưởng với thiết kế của mình làm, dùng làm nguyên liệu cho tụi nó. Chả biết đúng không, thấy bên designcrowd cũng được mà bXYB1Ih.png

Ủng hộ diễn đàn