Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

99designs - Kiếm tiền không biên giới từ chính tài năng của bạn

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiếm tiền Online' được đăng bởi doanhaitu, 22/8/14.

Lượt xem: 76,847

1. duongbaduy123

duongbaduy123 Mới đăng kí

Các bác giúp e với! E tham gia 99designs được khoảng 4-5 tháng. Lần đâu tiên trúng giải nhưng lại gặp vấn đề khi upload file. Nó yêu cầu mình up file png, eps (CMYK) và eps (RGB) nhưng khi e up file eps thì bị lỗi như trong hình. Bác nào có kinh nghiệm chỉ e với

2. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Chuyển file Ai về định dạng RGB, và đảm bảo rằng trong tập tin Ai hoặc EPS của bạn không phải lá raster nhé!
    Chúc mừng!
  3. duongbaduy123

h_ds mình làm bằng photoshop chứ ko phải AI, mà raster là sao vậy bạn? Làm sao để ko phải là raster????
  4. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Bạn có thể tìm hiểu và hiểu rõ hơn trên google. Post thế này cho bạn đọc qua: "Trong đồ họa máy tính, một ảnh đồ họa raster hay bitmap là một cấu trúc dữ liệu biểu diễn một lưới hình chữ nhật màu của các pixel(pel), có thể xem trực tiếp qua màn hình, giấy, hoặc các thiết bị hiển thị. Ảnh raster được lưu trong các tập tin ảnh bằng nhiều định dạng khác nhau (như gif, bmp, png,...)". Trong 99DS. Nếu bạn làm logo, bạn phải đảm bảo rằng nó là tập tin vector. Nếu bạn đang làm từ PTS, khi bàn giao, bạn phải thực hiện nó trên Ai.
  5. duongbaduy123

h_ds oh.....thì ra tất cả phải làm bằng ai à.....từ trước tới h mình toàn làm bằng photoshop thôi...bj h mới bjk.....cám ơn bạn nhiều....
  6. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Trong 99, có một số cuộc thi cho phép làm bằng PTS. ví dụ như cover book :D
  7. duongbaduy123

h_ds vậy có cách nào chuyển file psd sang ai ko bạn? Chứ vẽ lại từ đầu thì pó tay, với lại mình cũng ko rành AI
  8. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Vẽ lại thôi bạn! Có thể dùng Ai hoặc corel để vẽ lại. Cũng có thể convert từ PSD sang vector, Nhưng nó sẽ ko chính xác đc đâu. Thắng rồi, chỉ còn 1 bước nữa thôi. cố gắng lên!
  9. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

10. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Gia Phú thích bài viết này
  11. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Không a ơi, bèo quá, vào tới chung kết là, did not final round :(
  12. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Đó ko gọi là vào chung kết nhé giaphu_design. Đó có nghĩa là xin lỗi bạn đã không được vào chung kết :D
  13. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

14. duongbaduy123

Cuối cùng e cũng vẽ lại xong rồi các bác ơi :)). Một lần nữa e xin cám ơn bác giaphu_design đã chỉ e cách sử dụng AI :-bd. E vừa mới gửi file rồi nhưng do là lần đầu tiên nhận thưởng nên các bước tiếp theo thì e hoàn toàn mù tịt. Bác nào biết chỉ e với....(khi nào nhận tiền, mình nhận bằng cách gì, có cần phải có tài khoản chuyên nhận tiền gửi từ nước ngoài về không hay chỉ cần thẻ visa, mastercard là được.....). E dag ngu phần này.... Mong các bác hướng dẫn chi tiết

Cám ơn các bác rất nhiều :like::like::like::D:D:D
  15. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

duongbaduy123 lúc đầu Reg nick bộ chưa add VISA luôn sao mà giờ hỏi ngộ vậy :3, nó thanh toán qua các kênh trung gian như Paypal đó, và từ Paypal rút về ngân hàng mà mình dùng thẻ :)
  16. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

duongbaduy123. Có rất nhiều hình thức nhận tiền. Nếu bạn có mastercard thì nhận bằng cách này là nhanh nhất. 1 ngày tiền về. Nếu ko thì có thể nhận tiền qua paypal, moneygram hoặc westen union.
    Sau khi bạn gửi file xong. bạn phải chờ chủ sở hữu phê duyệt. nếu họ ok. họ sẽ giải ngân tiền sớm. Nếu họ ko có ý kiến gì thì sau 5 ngày. Tiền sẽ tự động được trả về tài khoản 99 của bạn. Sau đó bạn có thể rút bằng bất kỳ hình thức nào.
  17. hanhmit

hanhmit Thành viên cấp 2

giaphu_design khi hết quyền gửi bài thì mình phải chờ bao lâu nó mới cho số lần đăng bài tiếp vậy bạn. VD 1 cuộc thì mà gửi 2 đến 3 bài là nó vẫn tính là 1 lần đúng không bạn?
  18. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

giaphu_design. Trả lời thì phải chuẩn cho người ta còn biết nhé! Mình đính chính lại nhé hanhmit . 99D áp dụng 20 contest cho nhà thiết kế mới cho 1 tháng. Nó giới hạn bới vỉ nó muốn các nhà thiết kế chất lượng để phục vụ khách hàng của nó. Bạn sẽ được phép tham gia 20 CUỘC THI nhé. Trong mỗi cuộc thi bạn có thể nộp rất nhiều bài dự thi, cái đó nó không tính vào lượt giới hạn. Khi bạn đã thắng 1 cuộc thi trở lên hoặc vào chung kết, hoặc không sử dụng cổ phiếu, hoặc có lịch sử chăm sóc khách hàng tốt. Nó sẽ xem xét để mở giới hạn cho bạn. Nhớ: nó chỉ ""xem xét thôi nhé"" có thể là có và có thể là không. Rất nhiều người chiến thắng hàng trăm cuộc thi, vẫn bị giới hạn bình thường.
    Chỉnh sửa lần cuối: 13/4/16
  19. hanhmit

hanhmit Thành viên cấp 2

h_ds vậy khi hết giới hạn 20 contest đó nếu nó không gia hạn thêm thì tức là mình không có quyền được tham gia cuộc thi và phải bỏ tài khoản đó hả bạn. Mình chưa hiểu cái này lắm.
  20. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Theo như bọn nó nói. Nó sẽ giới hạn 28 ngày. nhưng mình thấy có một số người chỉ bị giới hạn khoảng 16 - 20 ngày. Sau khi hết giới hạn. Nó sẽ cho bạn thi tiếp 20 cuộc thi. Nếu bạn lại vượt quá. nó sẽ giới hạn tiếp. :D

Ủng hộ diễn đàn