Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

99designs - Kiếm tiền không biên giới từ chính tài năng của bạn

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiếm tiền Online' được đăng bởi doanhaitu, 22/8/14.

Lượt xem: 77,054

1. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Nhưng yên tâm. nếu bạn tập trung làm thì 1 ngày rưỡi làm 1 cái logo. sẽ ko bao giờ bị giới hạn.
    hanhmit thích bài viết này
  2. hanhmit

hanhmit Thành viên cấp 2

hợ, xem ra cũng lằng nhằng nhỉ. Hôm trước tớ tham gia 1 contest được phản hồi khá tốt từ client nhưng cuối cùng bị limit 1 ngày do không để nguồn ảnh và bài đó bị xóa khỏi cuộc thi :(((((((((
  3. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

ờ, cái đó phải đọc kỹ nhé. Nếu dùng ảnh stock thi phải ghi rõ nguồn ảnh để khách hàng có thể mua nó
  4. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

dùng font cũng thận trọng
  5. hanhmit

hanhmit Thành viên cấp 2

Nó tính cả bản quyền font hả h_ds @.@
  6. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

nó phải mua font, mình ko có trách nhiệm mua, nhưng bạn chú ý khi sử dụng phải sử dụng font miễn phí thương mại. hoặc bạn có thể mua font để dùng. Tránh sau này có những rắc rối
  7. lengocvan

lengocvan Thành viên cấp 1

drax y như mình, cũng đã thử và xin lui :D
  8. mankaka22

mankaka22 Mới đăng kí

Các bác cho em hỏi là Contest họ yêu cầu thiết kế kích thước theo chuẩn ảnh cover facebook là 1200x628. Mà 99design yêu cầu đăng kích thước tối thiếu của ảnh là 960x960 thì xử lý thế nào ạ
  9. Anh phi công trẻ

Anh phi công trẻ Thành viên cấp 1

thì tăng lên chút có sao đâu bác. show cho họ thấy thôi mà :bz
    mankaka22 thích bài viết này
  10. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Chỉnh sửa lần cuối: 27/5/16
    mankaka22 thích bài viết này
  11. drax

drax Thành viên cấp 4

12. mankaka22

mankaka22 Mới đăng kí

Vâng cám ơn các bác. Em hỏi thêm 1 vấn đề này nữa. Yêu cầu của contest về image ratio là sao nhỉ, ví dụ trong 1 contest về design banner có yêu cầu thế này

Recommended image size:
    1200 x 628 pixels
    Image ratio: 1.91:1

Image ratio là gì ạ
  13. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

mankaka22 hình như nó là tỉ lệ hiển thị trong màn hình :)
  14. drax

drax Thành viên cấp 4

lúc đăng ký 99designs m làm tất cả theo hướng dẫn của web r. giờ muốn nhảy vào submit design nó lại bắt mình verify your identity là sao mn?. cứ submit design là phải xác nhận hay chỉ cần 1 lần?.
  15. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

drax bạn chưa xác nhận bằng passport hoặc giấy cmnd, lưu ý, nên chụp chính diện giấy tờ nhé và giấy cmnd thì chụp 2 mặt :)
  16. drax

drax Thành viên cấp 4

Gia Phú mình tưởng nó xác định ip qua địa chỉ mac thôi chứ. paypal m nghe nói, cũng chỉ khi có vấn đề chuyển tiền nó mới cần xác minh passport hoặc giấy cmnd, còn bình thường thì chuyển vô tư.
  17. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

drax nó xác nhận ngay khi reg nick, còn rút tiền thì vô tư, dùng paypal nào cũng được, nó không cố định :D
  18. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Mình thi trên 99design lâu lâu cũng tình cờ gặp vài bác VN thi chung hoài, như Fox, tuanboro,...không biết có tham gia ở VDS không à :v
  19. drax

drax Thành viên cấp 4

Gia Phú thanks b nhé, đã xác nhận xong r bạn, giờ thì thử xem.
    Gia Phú thích bài viết này
  20. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

drax cho nick giao lưu trên đó nào :D

Ủng hộ diễn đàn