Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Access] Nhờ vả vấn đề tính tồn kho

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi ptrongminh, 17/4/16.

Lượt xem: 2,941

1. ptrongminh Mới đăng kí

Hi mọi người !
    tình hình là mình mới mày mò học access được 1 thời gian ngắn, hiện mình đang tính làm 1 chương trình quản lý kho gỗ đơn giản bằng access.
    CSDL bao gồm 4 bảng:
    Loai_go
    Chat _luong
    Nhap
    Xuat
    và 1 query
    tính tồn kho
    vấn đề ở query tồn kho:
    khi cùng 1 loại gỗ mà xuất ra 2 lần thì lại gặp nhiều vấn đề.
    Ví dụ:
    mình áp dụng công thức : tồn kho = sum(nhap) - Sum(xuat)
    trong kho đã nhập chỉ có 1000 gỗ Ash, và bán ra 2 lần thì access lại tính là nhập vào 2000 ( thực tế chỉ có 1000) và khi tăng số lần xuất lên 3 lần thì thì nó lại hiện số lượng nhập lên thành 3000

khi em áp dụng công thức : tồn kho = Sum(tồn đầu) + Sum (nhập) - Sum (xuất) thì giá trị tồn kho sai hoàn toàn.

Ngoài ra em cũng muốn hỏi thêm là có cách nào đê đưa hàng nhập nhưng chưa xuất vào trong tính tồn kho luôn hay không ?
    mình rất mong nhận được sự giúp đỡ của các anh chị, xin chân thành cảm ơn ! nếu vấn đề có thể giải quyết được em xin hậu tạ 1 thẻ đt 50k ạ !

Vì không tìm thấy phần gửi file đính kèm nên mình gửi link MF:
    mediafire.com/download/h2ecebgf6eax5bh/QLkho.accdb

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 17/4/16
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn