Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ace trong diễn đàn giải đáp giúp mình với

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi _kid_, 27/12/12.

Lượt xem: 2,077

1. _kid_ Thành viên cấp 1

hiện mình đang muốn vẽ một bức chibi để tặng ny nhân ngày sn :( nên mình muốn mọi người giải đáp giúp mình với
    1: mọi người vẽ chibi bằng phần mềm gì ạ pts hay Ai
    2:có cần phải hoa tay lắm không
    3:anh em có kinh nghiệm gì chia sẻ cho mình với :D
    mình xin cảm ơn

...
  2. _kid_

_kid_ Thành viên cấp 1

không ai giải đáp cho mình à :(
  3. darkghost

darkghost Thành viên cấp 2

Dùng PTS, nhưng mà thím cũng cần tí hoa tay, vẽ fác họa hình chibi ra giấy rồi scan, đưa vào PTS chỉnh sửa tiếp.
    _kid_ thích bài viết này
  4. HSP

HSP Thành viên cấp 4

nghe giang hồ đồn là cả 2 :)) PS lẫn AI , cái quan trọng là cầm bút vẽ á :D
    _kid_ thích bài viết này
  5. Nguyên Quý

Nguyên Quý Thành viên cấp 1

_kid_ thích bài viết này
  6. Sun

Sun Mới đăng kí

vẽ bằng tay chứ bằng gì bạn :D
    đùa vậy, bạn có thể vẽ bằng gì cũng được kể cả paint ;) mình chủ yếu vẽ nét bằng SAI và tô màu bằng pts :D
    bạn có thể kick vào link sau đề tìm tut cũng như hướng dẫn vẽ:
    http://forum.vietdesigner.net/forums/huong-dan-painting/
    chúc bạn có tác phẩm ưng ý tặng ny, rất thích việc hỏi đáp và tự làm này ko như nhiều bạn lên nhờ làm chibi mà chả chịu tự mày mò gì cả
    _kid_ thích bài viết này
  7. _kid_

_kid_ Thành viên cấp 1

Hi Thank tất cả mọi người nhé :D
  8. Yuuchan

Yuuchan Thành viên cấp 2

Mình nghĩ bạn nên dùng Sai để vẽ lên tô màu :D Đơn giản, dễ sử dụng, gọn nhẹ, màu mướt, thân thiện gần giống Paint <3 <3. Tuy nhiên nếu giỏi tô màu bằng Ps thì nên dùng =)) vì tô Sai lâu chết mồ luôn =))
  9. manfriends

manfriends Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn