Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Action] Hiệu ứng sức mạnh siêu đẹp !

Chủ đề thuộc danh mục 'Action' được đăng bởi Jin PNA, 8/8/14.

Lượt xem: 34,470

1. LongKenj

LongKenj Mới đăng kí

Đẹp quá, cảm ơn bạn nhiều [^^"]
    Jin PNA thích bài viết này
  2. Jin PNA

Jin PNA Thành viên cấp 2

3. ongnoicb151

ongnoicb151 Thành viên cấp 2

4. ongnoicb151

ThadaLibrius thích bài viết này.
  5. Jin PNA

Jin PNA Thành viên cấp 2

ongnoicb151 : Ở dưới có hướng dẫn bằng video mà bạn . Vui lòng đọc kĩ trước khi thắc mắc chứ :|
  6. ongnoicb151

Jin PNA mình đã xem hết video rồi. nó chỉ hướng dẫn cách làm nhưng không hướng dẫn sửa lỗi. Đây là lỗi trong quá trình play action. Bạn có cách sửa chăng?
  7. Jin PNA

Jin PNA Thành viên cấp 2

ongnoicb151
    Một số lỗi có thể gặp phải :
    1. Lỗi '' the object layer brush is not currently available '' do đó các bạn phải tạo layer có tên là brush và dùng công cụ brush để đánh dấu vị trí mình muốn. Và nhớ là không được viết hoa chữ brush.
    2. Lỗi '' the command place is not currently available''. Nếu gặp phải hãy vào file rar vừa download xem có thư mục nào tên là texture không và giải nén nó. Stop ngay action và double click vào câu lệnh place. Sau đó vào thư mục texture vừa giải nén và chọn texture bạn muốn và nhấn place. Nếu không có texture thì comment ngay để mình reupload lại file đó.
    3. Lỗi ''Could not complete the X command because there is not enuogh memory (RAM)'' (X là câu lệnh đang chạy) là do máy của bạn không đủ RAM để thực hiện câu lệnh. Mình khuyên các bạn nên chạy action trên máy có RAM từ từ 4GB trở lên. Nếu máy yếu mà lại không có tiền upgrade thì bạn lưu lại file đó với đuôi là .psd.Sau đó mở lại file và tiếp tục chạy action. :D
  8. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

nohssiwis2 PR ko liên quan là biết hậu quả thế nào rồi đấy :|
    Hà Bơ thích bài viết này
  9. lamvo997

lamvo997 Thành viên cấp 2

Tuyệt quá.thanhs
  10. Đỗ Việt Hoàng

Đỗ Việt Hoàng Thành viên cấp 1

Làm theo mãi k được :((
  11. crazycat411

crazycat411 Thành viên cấp 1

ĐÃ check thank thớt
  12. kevinhuynh12

kevinhuynh12 Banned

quá tuyệt vời. Nhưng down về cũng phải nghiên cứu chứ cứ thế này mai mốt k còn biết làm gì ngoài bỏ vào và click =))
  13. TuấnTướngQuân

TuấnTướngQuân Mới đăng kí

ongnoicb151 : mình bị lỗi thứ 2 mà chẳng thấy file như bạn nói đâu cả :((
  14. Fumihiro Satoh

Fumihiro Satoh Mới đăng kí

sao mình làm tới bước tô thì tô mãi chả ra màu ở ảnh nhỉ :(
  15. yun

yun Thành viên cấp 2

like cực manh, quá hay đó bạn!
  16. Sịn Đì Zai Nơ

Sịn Đì Zai Nơ Mới đăng kí

được không mấy bác :D
    tranvan.muon thích bài viết này
  17. Hiếu Kuro

Hiếu Kuro Thành viên cấp 1

quá tuyệt luôn ' 3' b
  18. khacthuy28

khacthuy28 Mới đăng kí

bạn ơi bị lỗi Lỗi '' the command place is not currently available''. Nếu gặp phải hãy vào file rar vừa download xem có thư mục nào tên là texture không và giải nén nó. Stop ngay action và double click vào câu lệnh place. Sau đó vào thư mục texture vừa giải nén và chọn texture bạn muốn và nhấn place. Nếu không có texture thì comment ngay để mình reupload lại file đó.

mà mình giải nén ra có thấy texture nào đâu :(
  19. Quang Linh

Quang Linh Mới đăng kí

Lỗi của mình là: The object "layer"Layer 14" of layer "Group 1" í not curently available. Ai biết lỗi này là gì không, giúp mình khắc phục với.
  20. Bờ Leo Xeo

Bờ Leo Xeo Mới đăng kí

ai tốt bụng chỉ tớ với sao nó cứ bảo là layer đó not currently avaiable, cố gắng làm mãi mà không được :((

Ủng hộ diễn đàn