Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Action Photoshop làm hiệu ứng tan biến kiểu galaxy tuyệt đẹp

Chủ đề thuộc danh mục 'Action' được đăng bởi KIR, 25/11/15.

Lượt xem: 29,215

1. KIR Thành viên cấp 2

Tóm tắt nguyên tắc và cách dùng action
    1. Hệ thống của hệ điều hành phải chuyển hết về Tiếng anh , nếu bạn dùng tiếng tàu tiếng hán tiến mán gì thì lo chuyển System về English nhé
    2. Ảnh làm hiệu ứng bé nhất là 1500px , và lớn nhất là 3500pixel thì mới hiệu quả
    3. Khi làm thì mở ảnh gốc là layer Backgroud , tạo 1 layer đặt tên brush , tô nét brush màu đỏ lên vùng muốn tạo kỹ xảo
    Học Photoshop để làm action là một công cụ tuyệt vời để chỉnh sửa ảnh. Thậm chí bạn chỉ cần học photoshop cơ bản, là đã có thể có những bức ảnh đẹp, ấn tượng. Tất nhiên bạn cũng có thể tự tạo các action cho riêng mình. Đấy bạn thấy rất rễ để sử dụng đúng không

Link FHARE : [LOCK]https://www.fshare.vn/file/OB8XPJ9CP8OK[/LOCK]

...
    bichbui, hunguce, PofD5 người khác thích bài viết này.
  2. artmin1511

artmin1511 Banned

HIỆU ỨNG HAY QUÁ
    Hoàng Thưởng thích bài viết này
  3. Phùng Thanh Tùng

Phùng Thanh Tùng Mới đăng kí

Hiệu ứng Galaxy lung linh, sặc sỡ, đẹp lắm cảm ơn bạn :D
  4. bichbui

bichbui Mới đăng kí

hic, minh lam ma k ra
  5. bichbui

bichbui Mới đăng kí

hệ thống của hệ điều hành chuyển hết về tiếng anh có nghĩa là sao cả nhà ơi?
    Có phải là chuyển bộ gõ tiếng việt thành tiếng anh k ạ,. mong m.n chỉ giuýp e
  6. bichbui

bichbui Mới đăng kí

KIR ơi, m đã làm rất nhiều lẫn action của b nhưng k ra kết quả như ảnh demo, mặc dù đã chuyển hệ thống thành tiếng anh và cũng k bật phần mêm gõ tiếng việt, m làm sai ở đâu dk nhỉ, b chỉ dùm mình với
  7. Phùng Thanh Tùng

Phùng Thanh Tùng Mới đăng kí

Bạn nên để nền màu đen, hoặc màu nào đó rất tối Độ phân giải cũng ảnh hưởng, bạn nên để ảnh 300ppi thì hiệu ứng sẽ đẹp hơn
    Xem tutorial tại đây
    Chỉnh sửa lần cuối: 31/12/15
    Hoàng Thưởng thích bài viết này
  8. Hoàng Thưởng

Hoàng Thưởng Mới đăng kí

Có ai có action Tan Biến k cho mjk xin cho
    mjk tìm hoài mà k za
  9. Montana

Montana Thành viên cấp 1

Các bạn xem layer làm mặt lạ đã đặt tên là "Brush" chưa nhá xem demo thêm này bạn
  10. bài viết hay quá
  11. Mai Khánh Đức

Mai Khánh Đức Mới đăng kí

bác nào làm tan biến gần hết người con trai giúp em đk k ạ 3xeogb0.jpg

Ủng hộ diễn đàn