Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Action tách nền background cho photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Action' được đăng bởi huynhminhduc, 29/6/18.

Lượt xem: 15,125

1. huynhminhduc Banned

Trước khi chưa chạy action:

sau khi chạy action
    Sau khi chạy action bạn dùng Brush Tool tô màu lên và tách nền là có ngay
    [LOCK]https://mshare.io/file/zhVgOEJ[/LOCK]

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. huynhminhduc

huynhminhduc Banned

Tách thì chạy action xong bạn chọn brush tool để tô màu lên vùng cần chọn xong tách thôi
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@huynhminhduc : Mình đã xem Actions, và thấy OK ! mà thật ra, Action này, chỉ là actions tách nền trắng và nền đen, thuộc loại tầm thường Photo-shop level 2 thui à, chưa phải là Actions loại xịn, mình giao lưu cho các bạn xem, Actions loại xịn dưới này, là lên tới Photo-shop level 4 lận, các bạn xem preview ngắm chơi đồ xịn nè ! trước khi tách JPEG, và sau khi tách PNG, thì 2 files phải giống nhau 100%, thì mới gọi là chứng nhận đạt yêu cầu ISO 9001, chứ hok phải tầm thường như Actions trên kia đâu, (level 2 bị mất chi tiết) !

Tách nền trắng :

Tách nền đen :
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/6/18
    Phạm Hoàng Tiến thích bài viết này
  4. drax

drax Thành viên cấp 4

5. tranvan.muon

drax : actions level 5, là nền xùng quanh 1 màu xanh, hay đỏ , vàng , hay nâu bất kỳ màu nào, cũng tách dc hết, kể cả nền là gradien, vùa có gradinet trên xanh, dưới gradien sang vàng, mà bên phần mêm GIMP đã có tách nền xanh, xanh dương ròi, nhưng mà, mình chưa dò ra dc quy luật đúng chuẩn của nó, mình làm, vẫn chua đạt yêu cầu ISO 9002 đúng 100% như GIMP, mình sau khi nhấn actions, bị mất chi tiết ít ít, so vói GIMP. ví chưa có thời gian khám phá tiếp, bi giờ, lo xem bóng đá World CUP 2018, he he ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/6/18
  6. drax

drax Thành viên cấp 4

tranvan.muon b biết lập account iQIYI ko, chỉ m với. m đang cày bộ tiên hiệp tới lúc gay cấn mà ko có acc, acc vip nên ko xem trước được.
  7. tranvan.muon

@drax : Mình Search ra trang chủ , mà nó kêu nhập mã số điện thoại, của mã vùng Việt Nam mà, mình 3 ngôn ngữ, Anh - Việt - Trung cái gì, cũng biết hết á ! bạn bị kẹt chổ nào vậy ?

Code:
    http://www.iqiyi.com/
  8. bdesign

bdesign Banned

b biết lập account iQIYI ko, chỉ m với. m đang cày bộ tiên hiệp tới lúc gay cấn mà ko có acc, acc vip nên ko xem trước được.

Tiên hiệp là cái gì thế cho mình xin 1 bộ để dùng nhá, mình cũng xin thêm vài con cá để nhắm diệu xem tiên hiệp nhá.
  9. drax

drax Thành viên cấp 4

tranvan.muon giờ m chỉ đọc được pinyin thôi, còn nhìn chữ thì như nhìn bức vách r. kẹt ngay khi mở trang chủ.
  10. drax

drax Thành viên cấp 4

11. tranvan.muon

drax : vậy thì bạn kết nối Facebook với mình đê, ở đó, nhắn tin liên tục, và xem up hình trực tiếp dc,
  12. drax

drax Thành viên cấp 4

tranvan.muon m xóa fb r, b có thể hướng dẫn sơ bộ ko. vd như góc trái, góc phải, chọn cái thứ 2, 3, kiểu như thế......
  13. tranvan.muon

drax : bạn nhắn tin riêng ở phải trên kia đê, mình sổ 1 dàn tiếng Trung dịch ra Việt, tự do giao lưu, hok chơi chuyện cá nhân riêng, ở chổ này đây.
  14. drax

drax Thành viên cấp 4

Ủng hộ diễn đàn