Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Action tách nền chụp ảnh sản phẩm

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Shinchi, 1/4/18.

Lượt xem: 5,695

1. Shinchi Mới đăng kí

Mình đang có vài ảnh sản phẩm cần tách như trong video này
    bạn nào biết action như vậy chỉ giúp cho mình với

mình cảm ơn

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Mấy cái trên kia, chỉ là Quick Select xong, Ctrl +J tầm thường, mà bạn lại tưởng cái gì đó rất cao siêu, vậy thì bạn xem thử Actions dưới này đê, mới là đồ xịn : :))

3. weone

weone Thành viên cấp 2

T thấy Action như video clip cái nào cũng toàn làm lại từ đầu có phải action đâu. Mà tách nền như thế đơn giản mà có cái gì đâu.
    tranvan.muon thích bài viết này
  4. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@weone : Mình nói action trên topuc nhé, theo mình nghĩ, là trong lúc nhấn Ctrl +J, thì ghi actions, là có actions thoai, đúng hok !

@Shinchi : Đọc câu trên này, từ đầu đọc coment này nè, là có actions tầm thường. :))
  5. hoangkha8487

hoangkha8487 Thành viên cấp 1

theo mình biết thì ko có cái action như vậy, đa phần tự làm, những sản phẩm khác nhau cắt nền khác nhau
  6. ThienFurniture

ThienFurniture Thành viên cấp 2

Đầu tư mua hộp chụp hình, một lần dùng mãi mãi. Bác khỏi mất thời gian ngồi PTS. :D

Ủng hộ diễn đàn