Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Action tạo hiệu ứng rêu phông đẹp

Chủ đề thuộc danh mục 'Action' được đăng bởi ThanhIT, 5/5/17.

Lượt xem: 20,802

1. ThanhIT Thành viên cấp 2

Dạo trên mạng thấy cái này hay hay, mang về share lại các bác....
    Đây là một action giúp bạn biến một thành phố với các tòa nhà bình thường thành các tòa nhà có cây cối mọc bám lên cực kỳ ấn tượng , bạn xem qua các tấm ảnh dưới đây.

Video hướng dẫn:

.......
    link : [LOCK] https://goo.gl/Kqjzmx [/LOCK]
    ======Nếu lỡ cái này có bác nào đăng rồi với cách gọi khác mong admin thông cảm và xóa bài đăng hộ em ======
    link ggdrive sẽ update sau nhé các bác
    Nguồn: DOHOAFX

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 5/5/17
    tranvan.muon, pitlamgiHồng Sơn thích bài viết này.
  2. ThanhIT

ThanhIT Thành viên cấp 2

tranvan.muon thích bài viết này
  3. 8conan

8conan Mới đăng kí

Đã test vào không thành công, khi action chạy nó bắt ấn ok chắc cũng 30 lần xong ko ra gì toàn vùng chọn màu đó zz mong chỉ giáo
  4. ThanhIT

ThanhIT Thành viên cấp 2

bạn có team view chứ? mình test rất ok mà.
    Chỉnh sửa lần cuối: 8/6/17
  5. ThanhIT

ThanhIT Thành viên cấp 2

bác vui lòng kiểm tra lại xem brush và patterns đã được add vô chưa. nếu chưa thì cảm phiền bác thêm vào hộ mình nhé
  6. Lastfor

Lastfor Mới đăng kí

bác cho em hỏi, cái action này có chạy đc trên Photoshop CC 2017 ko?
  7. Lastfor

Lastfor Mới đăng kí

bác cho em hỏi là em đã làm sai bước nào mà lệnh Delete không có hiệu lực? Hay Action ko hỗ trợ Photoshop CC 2017?
  8. ThanhIT

ThanhIT Thành viên cấp 2

bác điều chỉnh cài đặt về mặc định, đọc file hướng dẫn đính kèm nha bác. chú ý về tỉ lệ pixels. hiện tại mình chưa test trên cc 2017 nên củng chưa đưa ra khẳng định nào cả. bác tìm xem nó đang xóa layer nào nếu không có thì bác tìm xem các bước bên trên đã sai ở bước nào đó. vì action bản chất là ghi lại các thao tác người dùng thôi.
    nó mang tính tuần tự, trước hoàn thành thì sau mới tiếp tục.
    thân gửi bác.
    Lastfor thích bài viết này
  9. Lastfor

Lastfor Mới đăng kí

Cái này chắc do không tương thích với CC 2017 bác ạ. Em cài CC 2015 thì chạy phà phà, ko một lỗi lầm nhỏ nào. Đáng buồn quá. :(
    ThanhIT thích bài viết này
  10. ThanhIT

ThanhIT Thành viên cấp 2

vâng, thank bác đã test. do thời gian này mình bận nhiều việc nên không có đủ điều kiện test hết các version đc. lúc trước test trên cs6, cc 2015 vẫn ok, từ khi up lên cc 2017 vẫn chưa test lại.
  11. indecalgiaretphcm

indecalgiaretphcm Mới đăng kí

Quá đẹp, thank ad

Ủng hộ diễn đàn