Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Actions trong pts

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Nguyễn Văn Việt 98, 1/5/18.

Lượt xem: 3,174

1. Nguyễn Văn Việt 98 Mới đăng kí

tại sao e chạy actions nó lại lỗi như này ạ, bác nào có thể cho e biết e đã sai ở bước nào k ạ

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thớt thử đổi tên layer thành tên Feather xem nào? Hoặc trong action nó có bước sử dụng lệnh Feather?
    tranvan.muon thích bài viết này
  3. Nguyễn Văn Việt 98

Nguyễn Văn Việt 98 Mới đăng kí

vẫn k có được ạ :(
  4. annc0212

annc0212 Thành viên cấp 1

Gửi mình action mình xem cho. chứ nhìn đây không thể nào biết đc bạn nhé
  5. drax

drax Thành viên cấp 4

vùng chọn nhỏ quá, nó ko thực hiện feather được, nên báo lỗi.
  6. annc0212

drax : trên kia mình thấy là báo lỗi không có vùng chọn để chọn.
    Nguyễn Văn Việt 98 thích bài viết này
  7. Nguyễn Văn Việt 98

Bác cho e xin cái link fb vs ạ để e ib bác xem hộ
  8. annc0212

9. drax

drax Thành viên cấp 4

annc0212 chính xác là "lệnh feather không có hiệu lực", khi vùng chọn nhỏ, quá nhỏ mà feather cao, thấp ==> lỗi. ko có vùng để chọn nó cũng báo lỗi feather nhưng kiểu khác cơ.
  10. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@drax : Mình làm trọng tài cho, kêu chủ thớt, đưa phai lên đây, nếu là Feather nhỏ quá, báo vậy, thì bạn đúng, nếu hok có vùng chọn, thì @annc0212 đúng. :))

tới trọng tài nói nè : mình thấy, cái Background, tại sao lại màu trắng nhĩ ? chơi kiểu gì vậy ? :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 2/5/18
  11. annc0212

drax
    Uk. kia là nó thông báo lệnh đặt "feather" không dùng được. tức là không có vùng chọn.
    Còn nếu là vùng chọn nhỏ mà đặt feather to hoặc vùng chọn nhỏ không chọn được thì nó sẽ báo thế này:

12. tranvan.muon

@annc0212 : Trước mắt, cái hình, báo vậy là đúng, còn drax sai, mà cũng tùy thật tế, xem cái actions dừng ngay chổ nào nữa, nhiều khi, đang là Smart Object, thì là @annc0212 đúng, là Selection hok thể chọn vào Smart Object, bị báo "comand not available" liền, và nhiều lý do khác nữa. chứ hok phải Feather bự, bạn @annc0212 thắng chắc kèo này. he he ! :))
  13. annc0212

tranvan.muon :
    không phải đâu, mấy cái lý do không chọn được selection là tất nhiên nhiều rồi. nhưng cụ thể ở đây thông báo là lỗi bước không đặt được feather vì không có selection. còn đâu vì sao không có selection thì nó lại ở bước trên nữa không thấy nên không bàn tới.
  14. tranvan.muon

@annc0212 : CHủ thớt hẹn nhau với bạn, ở Facebook kìa, bạn xem thử, là lý do gì, mình tò mò, muốn biết, mà hok có files, chủ thớt, hok chịu đưa files Actions ra ánh sáng. :))

Sẵn chổ này, đông vui, mình giao lưu với bạn, video dưới này, cũng là Photoshop Actions, bạn có thích Actions dưới này hok ? thích làm Extension chiêu dưới này hok ? :))

15. Nguyễn Văn Việt 98

http@//www@mediafire@com/file/yaanle5ydzrnb79/Sparkle@atn
    link action đây ạ
    các bác thay @ bằng : và . hộ e ạ sr vì e chưa đủ điều kiện để đăng link nên làm như này ạ
  16. drax

drax Thành viên cấp 4

17. Nguyễn Văn Việt 98

bác nào biết e sai ở chỗ nào chỉ e vs ạ
  18. tranvan.muon

@Nguyễn Văn Việt 98 : a mới xem file actions, lại là tan biến nữa, nói về tan xong rùi biến, thì phải đọc kỷ hướng dẫn, trước khi sử dụng, nằm trong Readme.txt của Graphicriver:
    mở file, đặt 1 Layer tên là brush , lấy cây cọ, chà chà màu đỏ vào mặt của nhỏ đó đó, rùi nhấn action, mình nhìn hình trên, thì Background lại lót cái trắng tinh, mà hok có layer nào tên là brush, hok có chà chà nám cái mặt nhỏ đó, nên hok thế lấy Transparent của Layer brush, tóm lại, là @annc0212 nói đúng, hok có gì để lấy Selection cả., vì chưa tô brush. :))
    drax thích bài viết này
  19. drax

drax Thành viên cấp 4

20. tranvan.muon

@drax : Cái này, là do tác giả hơi dở, (các thứ khác, thì tác giả rất giỏi), khách hàng nói hoài, bị error hoài, mà tác giả vẫn hok chịu dùng lệnh Rename Layer trong tất cả files về Tan Biến, hok chịu kèm 1 lệnh Rename vào Layer đang chà chà quẹt quẹt bên trên Backgoud, chỉ cần tác giả, kèm 1 lệnh Rename ==> " brush ", là các khách hàng, hok còn bị lộn xộn, error, chỉ cần mở hình ra, đặt đại cái Layer tên là "Vietdesigner", cũng dc, sau khi nhấn nút, cũng sẽ trở về làm theo lệnh, dù Layer tên là Layer Chuối hay Layer Bưởi... cũng sẽ bị Rename trả về " brush ", rùi chạy hết xong phim. :))
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn