Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Add thêm Script cho Wordpress

Chủ đề thuộc danh mục 'WordPress' được đăng bởi ducnhien2411, 29/5/16.

Lượt xem: 1,739

1. ducnhien2411 Mới đăng kí

Chào tất cả mọi người, mình là một người không chuyên về code chỉ biết google và làm theo. Mình đang làm một website trên nền wordpress mà đến đây thì bó tay mong mọi người giúp đỡ.
    Mình sử dụng theme có sẵn, mình muốn add thêm một Scrip, theo như mình google thì sẽ là add cái Scrip này vào theme biến nó thành một template rồi trên Wordpress admin mình chỉ cần tạo một new page sử dụng template này.
    Các bước mình làm:
    1. Upload Scrip lên thư mục theme của mình: /wp-content/themes/themename/
    2. Đổi tên index.php trong Scrip thành abc.php rồi edit: Coppy-paste đoạn code sau lên đầu
    <?php
    /*
    Template Name: myfaucet
    */
    ?>
    4. Move abc.php này ra /wp-content/themes/themename/
    Sau các bước này mình lên wordpress- admin tạo một newpage thì có template 'abc'. Nhưng khi public thì lại lỗi thế này:

Parse error: syntax error, unexpected end of file, expecting variable (T_VARIABLE) or heredoc end (T_END_HEREDOC) or ${ (T_DOLLAR_OPEN_CURLY_BRACES) or {$ (T_CURLY_OPEN) in/home/u766577606/public_html/wordpress/wp-content/themes/twentyfourteen/abc.php on line 826

Cám ơn các bạn đã đọc bài, mong các bạn giúp đỡ :((

...
  2. ducnhien2411

ducnhien2411 Mới đăng kí

Pro nào giúp em, em xin hậu tạ.
  3. pvandung2010

pvandung2010 Thành viên cấp 1

BẠN XEM LẠI LINE 826 LÀ GÌ, SAO NÓ BÁO LỖI. Và nếu xài Tempalte name, thì up ra ngoài folder theme luôn. Không hiểu bạn copy vô folder script -> rename -> move ra ngoài để làm gì nhỉ

Ủng hộ diễn đàn