Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Adobe CC 2017 (update 30/1/2017) - Portable Install

Chủ đề thuộc danh mục 'Software - Portable' được đăng bởi ThanhIT, 15/5/17.

Lượt xem: 24,405

1. ThanhIT Thành viên cấp 2

Hôm trước được một bác Share mà chưa có điều kiện test, nay test xong mời các bác thưởng thức.
    Đây là bản cài đặt nhanh KHÔNG THÔNG QUA CREATIVE CLOUD, bản Cài Đặt Portable Install.
    ===Actived===​
    Cài đặt nhanh chóng, không thêm mấy thứ linh tinh đâu, toàn hàng HOT. Có thể tách riêng lẽ các file cài đặt với nhau.
    Video clip . xin phép mình lấy bên bài cài đặt lightroom do mình làm trước đó.

Còn đây là link Download - GG drive nhé.
    [LOCK]https://goo.gl/EAs39k[/LOCK]

Nguồn: xin lỗi như bài bên lightroom em không nhớ nick fb của bác, nếu có thể thì hãy để lại cmt để em ghi nguồn nhé.\
    nguồn file share: facebook.com/Bangmaple

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/5/17
    thieninox, Kai Nguyễn NB, Hồng Sơn1 người khác thích bài viết này.
  2. ThanhIT

ThanhIT Thành viên cấp 2

sẽ có update link dự phòng sau nhé....
    toandev thích bài viết này
  3. ThanhIT

ThanhIT Thành viên cấp 2

Hiện tại các bản cài đặt đều ok. Duy chỉ có encode Cc 2017 hiện tại chưa dùng dc ok. Vì bug thiếu tool dynamic link. Mình vừa phát hiện ra điều này, tạm thời bạn nào dùng ae thì hãy render trên ae nhé chạy vs quicktime ok lắm.

====> Đã tìm ra nguyên nhân, một sự thật khắc nghiệt..... vì do chúng ta thực hiện cài đặt nhanh (copy file từ file nén ra thư mục) vì thế không có tác động lên các register và các component liên quan không nhận dạng được sự tồn tại của các thành phần đã cài đặt cho nên xin xác nhận lại :
    Các Bản Cài Đặt và Chạy Rất OK. Tuy Nhiên Loại Trừ Adobe Media Encode vì nó mắc bệnh như trên, không nhận diện AE.
    còn
    FIX Bug này thì chắc phải chờ anh chủ file.
    Nếu không các bác có thể cài đặt AE riêng để có thể sử dụng hiệu quả được tính năng encode.
    Chỉnh sửa lần cuối: 17/5/17
    toandev thích bài viết này
  4. tranthanhtam477

tranthanhtam477 Mới đăng kí

mình cài xong thì xóa file installer được không ạ ?
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

tranthanhtam477: Được chứ! Nó chỉ là file cài đặt, không liên quan tới thư mục cài đặt.
    Hà BơThanhIT thích bài viết này.
  6. ThanhIT

ThanhIT Thành viên cấp 2

Hồng Sơn thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn