Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Adobe CC không import được các file m2t, mov, mp4...

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Art of Green, 22/8/16.

Lượt xem: 4,404

1. Art of Green Thành viên cấp 2

Dear cả nhà,

Cách đây vài tháng em có làm 1 tvc nhỏ bằng Premiere cs6. Các file đuôi m2t, mp4 đều import bình thường.
    Khoảng 2 hôm trước, em có mở file lại bằng Premiere CC (vừa lên đời, cài máy mới hoàn toàn, cập nhật đầy đủ chính chủ từ creative cloud). Nhưng rất tiếc là file cứ báo lỗi vì ko import đước file đuôi m2t, mpa. (file cannot be opened it may be in an unsupported format).

Em cứ nghĩ lên bản mới thì phải có đầy đủ codec chứ sao lại còn tệ hơn nhỉ? Các bác có ai gặp trường hợp như em cho em xin ý kiến xem sao?

Cám ơn cả nhà nhé. Việc cũng đang gấp quá rội ạ hehe.

...
  2. Art of Green

Art of Green Thành viên cấp 2

Không ai biết ạ hức hức [-O<
  3. Art of Green

4. Chim Ruồi

Chim Ruồi Mới đăng kí

CC nó không hỗ trợ, phải cài code gì đấy, hoặc cài phần mềm đổi đuôi, hay xài cs6 vây :D
    Art of Green thích bài viết này
  5. net35

net35 Thành viên cấp 1

Bạn cài quiktime, TotalCode Studio là được.
  6. Art of Green

after effects cũng gặp trường hợp như vậy. Nếu cài các phần mềm như bạn chỉ thì có áp dụng được cho AE không nhỉ @@
  7. Lee Saker

Lee Saker Thành viên cấp 2

Bạn cài k-lite codec vào là được á, máy bạn mới cài lại nên chưa đủ codec.
  8. Art of Green

Lee Saker Mình đã cài bản Klite Mega luổn bạn ạ :(
  9. dungmedia

dungmedia Thành viên cấp 2

Những cách trên bạn vẫn chưa làm được thì bạn cài thêm phần mềm dựng Edius vào nhé. nó sẽ hộ trợ thêm code nhé. chúc bạn thành công! lúc trước mình cũng bị và đã khắc phục bằng cách đó.
  10. Art of Green

Cám ơn bác. để em thử xem sao.

Ủng hộ diễn đàn