Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Adobe đòi kiện người dùng phần mềm Cs6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi alonefrv1505, 20/7/15.

Lượt xem: 87,000

1. Nguyễn Hiền 4449966

Nguyễn Hiền 4449966 Thành viên cấp 2

Nếu Adobe đòi kiện thật, vậy theo các bạn khi đi làm chúng ta nên sử dụng máy tính công ty hay máy tính cá nhân sẽ an toàn hơn ????????
    Sorral thích bài viết này
  2. cunhaycuoicong

cunhaycuoicong Mới đăng kí

Dạo này VN siết chặt bản quyền ghê lắm, anh em làm design cẩn thận nhé, không nên xài phần mềm adobe cờ rắc cũng như mua các loại ảnh, stock, files 3d, clip làm thiết kế ở những nơi không có nguồn gốc rõ ràng, như thế có ngày bị tóm là phiền đấy.
  3. superlouuuu

superlouuuu Thành viên cấp 1

Dear chủ thớt,

Mình có chút ý kiến về vấn đề của bạn thế này. Rằng là Adobe họ hoàn toàn không có ai sale ở đây cả, cũng hoàn toàn không có 1 đại lý nào trên thế giới support để VN mình có thể mua sản phẩm của họ nên cái chuyện có 1 nhỏ sale nào đó đến chào bán bộ CS6 là rất vô lý, chưa kể tại sao tụi Sale lại đi chào bán 1 phiên bản đã ngưng support từ lâu? Chủ thớt không khéo bị lừa đấy !

Tụi Adobe chăm sóc khách hàng rất là tệ nên mình nghĩ ko có chuyện chúng nó đưa saler của tụi nó đến đây để tìm bạn đâu.

Nếu chủ thớt ko tin, có thể lên trang chủ của Adobe, thử mua 1 sản phẩm bất kỳ xem. Chúng nó sẽ bảo là nước mình ko được mua (dù dc tải và xài trial) thậm chí, search đại lý toàn cầu của nó cũng không hề có 1 đại lý nào bán cho Việt Nam mình. Ai có nhã ý muốn dùng đồ xịn thì chỉ có nước fake IP hoặc nhờ người thân ở nước ngoài mua hộ thôi.
    traithanhnam90, SOVIET An, jijarf13 người khác thích bài viết này.
  4. abc xyz

abc xyz Thành viên cấp 2

Bạn xem thử email đó có phải của Adobe không hay là @gmail.com
    Sorral thích bài viết này
  5. Nghi Moc Chau

Nghi Moc Chau Thành viên cấp 1

nghe căng quá, vì mình toàn dùng cờ rắc k ak
  6. moo

moo Mới đăng kí

Mình đã từng bị kiện Window, office, atutocad, solidwork, .... cài cho 20 máy. Từ Hà Nội bay vô phạt luôn. Không phải 1 mình photoshop như bạn .... Chuẩn bị 50 triệu đi bạn.
  7. mrthanh360

mrthanh360 Mới đăng kí

Bạn gỡ hết phần mềm adobe cờ rắc ra . sau đó cái lại bản try 30 ngày. xong. thích cứ bơi đến kiện. nói thiệt chứ ở VN trên 90% doanh nghiệp xài soft lậu của Microsoft , adobe, autodesk ... hết. chỉ may ra 1 số công ty mua bản quyền Microsoft Saver dể chạy cho toàn hệ thống. nên cứ yên tâm, thi trường VN lương Designer 2d+3d bèo bọt mà luc sinh viên mua bộ phần mềm bản quyền chắc bỏ học lam culi quét rác. mua antivirus bản quyen thi dc
  8. vietha1089

vietha1089 Mới đăng kí

9. Lê Tùng Thiện

Lê Tùng Thiện Thành viên cấp 1

chà. 2000$ thì cũng đúng giá đó mấy bác. có đọc ở đâu đấy nói nếu 1 máy mua trọn bộ đủ các phần mềm adobe thì tốn tầm 50-60tr. cty bạn nên tham khảo ý kiến luật sư xem sao. gì chứ vụ bản quyền hơi nặng đấy. bên mĩ người nào cờ rắc lậu bản quyền còn bị bắt nên các a ds bên đó chỉ dám mua các bản cũ như cs4, cs5 thôi
  10. nh0xdeuhantinh

nh0xdeuhantinh Thành viên cấp 1

kinh khủng =_=
  11. nh0xdeuhantinh

nh0xdeuhantinh Thành viên cấp 1

e thấy diễn đàn quảng cáo [Fshare] Adobe Collection CC2015 cờ rắc kìa . Có khi nào >D
  12. zerosg

zerosg Banned

hẹn con nhỏ đó ra uống cafe,kêu thêm vài anh săm đầy mình ngồi chung bàn,hỏi coi giờ mày muốn ghề
    Luffy Mũ Rơm, vdt3000nguyen_antu thích bài viết này.
  13. superlouuuu

superlouuuu Thành viên cấp 1

vietha1089 - mình vào website của adobe, mình chọn plan, chọn region rồi thanh toán thì bị deny do không support Vietnam. Sau đó mình tìm đại lý trong danh sách của Adobe thì cũng không có đại lý nào support cả.

Còn cty bạn mua thì chắc là do chọn plan là business hay một plan nào khác ngoài plan Single App, pay monthy như mình. Vì ngoài những plan họ đưa ra thì có 1 số plan phải contact với bên CS của Adobe để đăng ký.
    jijarf thích bài viết này
  14. Đừng đưa ảnh cho tôi

Đừng đưa ảnh cho tôi Thành viên cấp 2

15. ChiVas18

ChiVas18 Thành viên cấp 2

cty mình thì bị phạt 500 củ là có thật rồi mà thằng microsoft chứ không có nghe thằng PTS
  16. Vương Hải Toàn

Vương Hải Toàn Mới đăng kí

bán rẻ hết máy tính trong công tý đi em mua hết cho :D , thay 1 loạt mới là ko bị kiện đâu :D
  17. SCE Team

SCE Team Thành viên cấp 1

Nghi án đây là biến thể mới của bọn lừa đảo nhằm mục đích vòi tiền, bạn nên xác minh thông tin cẩn thận nhé, khả năng Adobe kiện là rất ít, mà ở VN lại càng khó.
    Free The Box thích bài viết này
  18. huyhoangdlu

huyhoangdlu Thành viên cấp 2

ở đây chưa có hiện tượng vòi tiền nha các bác, nên khả năng lừa đảo là thấp
  19. DoubleG

DoubleG Thành viên cấp 2

duongsu47superlouuuu thích bài viết này.
  20. huyhoangdlu

huyhoangdlu Thành viên cấp 2

Luffy Mũ Rơmduongsu47 thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn