Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Adobe đòi kiện người dùng phần mềm Cs6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi alonefrv1505, 20/7/15.

Lượt xem: 86,998

1. nguyen_antu

nguyen_antu Thành viên cấp 2

Bán ko mua, quay sang kiện mất cảm tình. Sao ko cảnh báo trước là nên mua bản quyền, ko sẽ vi phạm bị phạt, cùng 1 cách làm tiền, nhưng biết cách ng.ta sẽ phục.
    Luffy Mũ Rơm thích bài viết này
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

đã xài cờ rắc là sai rồi, miệng thì chửi mấy đứa chôm ảnh mình, mình thì xài chùa phần mềm người ta, đúng là tiêu chuẩn kép :-?
    Mr.PoSilverLance thích bài viết này.
  3. Sky

Sky Thành viên cấp 2

Chia buồn với công ty bạn, nếu mà là công ty lớn thì chịu phạt xong thôi, còn nếu bé thì chắc nát
  4. Pop py

Pop py Thành viên cấp 1

Bạn nên lên trang của Adobe xem nó bán với giá bao nhiêu, nếu rẻ hơn nhiều thì bà kia là lừa đảo rồi
  5. coids

coids Thành viên cấp 2

Xác định công ty to thì nên mua một vài bản mà dùng. Chúng nó kiện thì cũng nhắm cả rồi, không ai rảnh hơi đi nắm thằng trọc đầu cả. Doanh thu cao, có danh tiếng mà tiếc không bỏ ra vài k $ cài phần mềm bản quyền thì chết là đúng:|.
  6. namtrai

namtrai Mới đăng kí

vậy là các designer vẫn nhất trí là công ty nhỏ, dùng đồ cr@ck là chuyện đương nhiên và đúng luật?
  7. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

Nếu Adobe làm thật gắt thì nền design của vn sẽ về lại thời đồ đá, nhưng đồng nghĩa những ai có tiền mua làm thì lại kiếm bộn tiền hihi
    traithanhnam90 thích bài viết này
  8. drax

drax Thành viên cấp 4

cty thì mua bản doanh nghiệp là ok. cái giá 2k/ 1 pm/ 1 máy là dành cho cá nhân. mà có ngu người dùng cá nhân mới mua pm với cái giá đó, dùng cloud plan có khoảng 15 usd/ tháng, update bản mới nhất. mua bản quyền cứ cho là theo gói cả bộ sp, sau khoảng 2 năm là update phiên bản tiếp theo, lại mua, chắc chết.
    traithanhnam90Luffy Mũ Rơm thích bài viết này.
  9. TrungNguyen102

TrungNguyen102 Thành viên cấp 1

Đã từng có ý nghĩ mơ hồ rằng sau này phải dùng Adobe CC bản quyền luôn :( Dân design chắc ít nhiều gì cũng có dùng behance. Mà bây giờ adobe và behance lại gắn liền vào nhau
    Zenda Sam thích bài viết này
  10. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

drax cứ xem như là 1 khoản phí như mặt bằng, điện nước đi anh :D lúc đó đỡ thốn
  11. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Tớ cài CS2 rồi. Có bạn nào có tutorial cho Photoshop CS2 thì shraed lên diễn đàn nhé mình hóng =))
  12. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

Chào bạn, thật sự ngại quá vì mình offilne có 1 tháng mà lại có nhiều đợt support nghiêm trọng như thế này.

Mình đã xem qua trường hợp của bạn cũng như trang web của bên có ý định đâm đơn kiện, mình xin khẳng định với bạn website phân phối ở trên là giả - Adobe không hề có đại lý ủy quyền hay phân phối nào tại Việt Nam nào cả. Adobe là 1 hãng cực kì cực kì chảnh chọe trong vấn đề chăm sóc khách hàng, chỉ có người ta đến đưa tiền lạy nó chứ không có chuyện nó xòe tay chào hàng đâu bạn.

Thứ 2 là về email có đuôi Adobe kia, nó là email của google nhé bạn. Bên kia đã đặt mua email này của google và sử dụng gói Bussiness Custom để chuyển phần định sạng email với phí duy trì 25$ / tháng. Bất kì doanh nghiệp nào cũng có thể đăng kí và sử dụng gói này. Nói đơn giản và dễ hiểu thì sau khi mua bạn có thể tạo hẵn 1 email kiểu như phamhuudu@deptrai.com hoặc huudumanager@adobecreative.com một cách thoải mái nhé.

Điều cuối cùng, nếu thật sự bọn lừa đảo đó dám đâm đơn kiện thì bạn có thể inbox cho mình để nhận bản quyền Adobe Creative Clound Enterprise chính hãng nhé, mình sẽ cho bạn mượn (lưu ý là chỉ mượn thôi đấy nhé :-H)

Thân!
  13. butterbee

butterbee Thành viên cấp 1

SwingsOnlyone , thật không a, thế thì hay quá. Bác thớt vào nhận hàng này.
  14. drax

drax Thành viên cấp 4

15. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

16. alonefrv1505

alonefrv1505 Thành viên cấp 1

SwingsOnlyone Chào bạn, rất cảm ơn bạn đã tư vấn giúp mình.
    NGày hôm qua, họ có gửi mail cho mình yêu cầu cập nhật sản phẩm đã sử dụng. Sáng nay họ điện và nói là sẽ yêu cầu bên C50, cục sở hữu trí tuệ Việt Nam, công an kinh tế đến công ty mình để kiểm tra. Nó còn báo rằng nó biết công ty mình sử dụng bao nhiêu phần mềm, bao gồm các phần mềm gì ( 3 cái nói mình nghe là CS6, Ai và Flash maker), rồi bảo biết cài đặt bao nhiêu lần, gỡ bỏ bao nhiêu lần trong khi mình chả biết mấy cái đó nó lấy đâu ra. Kiểu như đặt điều vu khống vậy. Nếu bạn có lòng, vui lòng cho mình mượn xài tạm để cho qua chuyện này.

Mình sẽ inbox bạn nhé
  17. huyhoangdlu

huyhoangdlu Thành viên cấp 2

xong con ong, thực ra nó đã theo dõi các bạn từ rất lâu, nhưng bao giờ C50 đến thì chắc ko phải lừa đảo
  18. PhotoWhite

PhotoWhite Banned

Dạo này càng ngày càng căn . vừa mới vụ bình dương xong
  19. phipepong

phipepong Thành viên cấp 2

thay cái ổ cứng 40gb cùi bắp vô dàn máy đi, cài XP cũ rích vô chống thanh tra. Tụi nó thanh tra về r thì ráp lại ổ cũ vô xài :))
    Luffy Mũ Rơm, coidstranvan.muon thích bài viết này.
  20. alonefrv1505

alonefrv1505 Thành viên cấp 1

Update là mình đã cài đặt phiên bản bản quyền rồi nhé.
    Leanh002tranvan.muon thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn