Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Adobe Photoshop CC khá chậm

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi hoainamnguyen, 27/10/17.

Lượt xem: 1,932

1. hoainamnguyen Mới đăng kí

Dear các A/C cộng động Vietdesigner,
    Tình hình là vừa rồi mình có nâng cấp máy tính lên cấu hình cao hơn (laptop 4K), mình có cái mới Adobe Photoshop CC 2015, 2017 nhưng làm khá chậm, nhất là thao tác zoom (Dung lượng RAM còn trống 30%). Thử cài về Adobe Photoshop CS5 thì dùng bình thường, nhưng khổ nổi màn hình 4K dùng trên CS5 chữ cứ như que tăm rất khó nhìn. Vậy nhờ các A/C trong diễn đàn ai đã gặp vấn đề này rồi xin chỉ giúp.
    Cấu hình máy tính của mình:
    CPU: Corei7 HQ 2.8Ghz.
    RAM: 8GB
    SSD: 128 + 1TB HDD
    Resolution: 4K

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 27/10/17
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Những phiên bản nâng cấp từ CC 2017 trở đi rất nặng máy bởi nó cung cấp nhiều tính năng liên quan tới cả 3D và các phần cứng khác. Mặc dù có tối ưu nhưng chỉ những máy tính cấu hình cao trở lên mới cảm thấy điều đó.
    - Bạn nên thay ổ HDD sang SSD sẽ thấy tốt hơn nhiều, ngoài ra cũng đặt chế độ ưu tiên của card rời cho Photoshop.
    hoainamnguyen thích bài viết này
  3. hangchat

hangchat Banned

bạn thử tìm source cc khác test xem nhé. cũng có thể do windows
  4. hoainamnguyen

hoainamnguyen Mới đăng kí

Mình đã Copy file làm từ HDD sang SDD nhưng vẫn không cải thiện, đồng thời tải từ 02 source khác nhau cho 02 phiên bản CC khác nhau nhưng đều bị. Máy chạy Windows 10.
  5. Ngo Duy Thong

Ngo Duy Thong Mới đăng kí

Chào anh Hồng Sơn, em cũng xài photoshop CC 2017, hôm qua em mở file hình nặng tầm 2mb lên để add thêm text vào, khi em di chuyển text thì bị giật lag và di chuyển không mượt.
    Cấu hình máy em như sau:
    Operating System
    Windows 7 Ultimate 64-bit SP1
    CPU
    Intel Core i3 3240 @ 3.40GHz
    Ivy Bridge 22nm Technology
    RAM
    8.00GB Dual-Channel DDR3 @ 798MHz (11-11-11-28)
    Motherboard
    ASUSTeK COMPUTER INC. H61M-K (LGA1155)
    Graphics
    LG IPS WSXGA (1440x900@60Hz)
    2047MB NVIDIA GeForce GT 1030 (Gigabyte)
    Storage
    111GB Samsung SSD 750 EVO 120GB ATA Device (SSD)
    465GB Seagate ST500DM002-1ER14C ATA Device (SATA)
  6. hoainamnguyen

Có A/E nào gặp trường hợp này rồi xin chia sẻ giúp. thanks!
  7. hoainamnguyen

Nhờ các bạn kỹ thuật thegioididong hỗ trợ, hôm nay mình xin trả lời chủ đề của mình tạo ra luôn. Nếu sử dụng máy ở độ phân giải 4K thì dùng Photoshop CC chắc chắn chậm, giật (đối với PC của mình). Vì vậy, nếu muốn dùng CC thì tùy chỉnh độ phân giải xuống Full HD, lúc này sử dụng bình thường. Mình xin đóng chủ đề này lại. Cảm ơn tất cả các A/E!

Ủng hộ diễn đàn