Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Adobe Photoshop CS6 13.0 Final – Hướng dẫn Cài đặt & cờ rắc Chi tiết

Chủ đề thuộc danh mục 'Software - Portable' được đăng bởi Hổ Báo VietDesigner, 20/7/12.

Lượt xem: 970,406

1. Dung Jin

Dung Jin Thành viên cấp 2

Thế thì vấn đề chỉ ở driver graphic thôi, bạn tìm và cài lại cho chuẩn là ok ngay, bản extended tự nó bật lun chứ mình chẳng phải tick đâu :D
    Ac4muaMr.Thunder thích bài viết này.
  2. Minh Nguyễn 1D

Minh Nguyễn 1D Mới đăng kí

em cờ rắc dc ùi mà nó ko có 3D. a chỉ giùm
  3. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

4. Minh Nguyễn 1D

down xog về chỗ nào cũng dc hã a ? a làm rùi mà nó ko có 3D
  5. Hổ Báo VietDesigner

Cấu hình máy bạn như thế nào vậy ha ?????:-?
    Hổ đang rảnh TeamView thử phát xem nha ;)
  6. Minh Nguyễn 1D

WIN xp sp3 ạ. a team viwer thử
    Id : 871 864 984
    pass : 5497
  7. Ac4mua

Ac4mua Mới đăng kí

Bạn cho mình hỏi là mình cũng bị y như bạn ở trên.
    Tìm và cài lại driver graphic là sao vậy bạn làm như thế nào? Bạn có thể nói rỏ giúp mình hơn được không.? Mình cảm ơn.

Mình cũng không tìm thấy cái icon của Content Aware trên thanh công cụ bên trái.

Ai giúp dùm mình với. Mặc dù đã cài và có chử Extended và 3d nhưng lại không sài được và lại thiếu Content Aware.
    Bản này mình mua cd ngoài tiệm.
  8. Dung Jin

- Bạn có thể cho mình xem cấu hình máy tính của bạn được không ? máy dùng card đồ họa rời hay card onboard ? hệ điều hành nào ?
    p/s: bạn có thể chuột phải vào my computer- manage- device manager rồi nhìn sang bên phải có cái Display Adapter xem có dấu hiệu cảnh báo nào hay không rồi chụp ảnh màn hình lên đây mình xem cho :D
    - Còn cái Content Aware có phải cái này không ?
    hay cái này ?
  9. Ac4mua

Ac4mua Mới đăng kí

Cảm ơn bạn mình nhìn hình ờ trên và đã kiếm được cái Content Aware.
    Mình vô theo chỉ dẫn của bạn và không thấy có cảnh báo nào hết.Mình chụp hình lại bạn xem dùm mình nhé.

Mong sự giúp đở của bạn.Cảm ơn bạn nhiều lắm.
  10. Dung Jin

Máy tính của bạn có cái Driver cho card đồ họa NVIDIA 7300GT ko, nếu chưa có thì có thể vào trang này: http://www.nvidia.com/Download/index.aspx?lang=en-us để tải về và cài đặt , sau đó bật PTS rồi vào Edit->preferences->performance> check vào use graphic proccess xem có bật dc 3D ko ? :D
    Ac4mua thích bài viết này
  11. GreySky

GreySky Thành viên cấp 1

cho mình hỏi làm thế nào để biết win của mình 32bit hay 64 bit?
  12. Dung Jin

Bạn làm mình hơi ngạc nhiên đấy, bạn chuột phải vào My computer chọn property là biết liền or vào Run sau đó gõ: dxdiag là cũng biết được :D
  13. Ac4mua

Ac4mua Mới đăng kí

Cảm ơn bạn.
    Bạn cho mình hỏi ngu tí là làm cách nào để biết là máy mình có cài Driver cho card đồ hoạ NVDIA 7300GT vậy? Lúc mình mua máy và bị hư card màng hình người tay thay cho mình cái này..Còn cài hay không thì mình ko biết?
    Mình tưởng phải cài Driver thì mới xài được chứ nhỉ?

P/s: Cái links bạn cho mình vô xem thử nhưng lại không có cái NViDIA 7300GT :(.

Mình không rành về máy tính mong bạn giúp dùm.
  14. tào phớ

tào phớ Mới đăng kí

bác ơi, sao em cài đến đoạn chọn bản cài đặt thì nó chỉ có 1 bản photoshop cs6 dung lương 1.9G chứ ko có 2 bản kia là sao
  15. Hổ Báo VietDesigner

Win 32bit ha bạn tào phớ :D Cứ cài đặt bình Thường thồi - cái trên Hổ cài trên Win 64bit nên có 2 lựa chọn :-bd
  16. Dung Jin

chưa cài driver thì sẽ có chấm than màu vàng trong device manager ngay ấy mà :D, máy bạn dùng NViDIA 7300GT chắc là dòng 7 series nên bạn chọn như trong ảnh rồi download về thử cài xem sao ;)
    Hổ Báo VietDesigner thích bài viết này
  17. tào phớ

tào phớ Mới đăng kí

em ko có thấy 2 lựa chọn, nó chỉ có 1 lựa chọn là 1,9G và cài xong thì cờ rắc ko được :|
  18. Hổ Báo VietDesigner

Bạn tào phớ làm theo Hướng dẫn cờ rắc của mình ở trên ấy - OK 100% mà:-bd
    Cấu hình máy của bạn thế nào vậy ???

PS: Lúc nào Hổ rảnh - có thể Teamview hỗ trợ cho bạn :D
    Dung Jin thích bài viết này
  19. tào phớ

tào phớ Mới đăng kí

làm thế nào để cho ảnh vào comment đc ạ
    em cho lên có gì bác xem hộ em
  20. Dung Jin