Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Adobe Premiere không nhận video MOV

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi NhocLuv2409, 6/1/14.

Lượt xem: 16,694

1. NhocLuv2409 Mới đăng kí

Các bác cho hỏi chút là em mới tải Adobe Premiere CS4 bản win32 về xài.
    Em thử ném mấy cái video em quay bằng iPhone (.MOV) vào thì nó báo là "Unsupported format or damaged file."
    Các bác cho em hỏi là Pr CS4 không hỗ trợ file MOV phải ko ạ?
    Và dùng phần mềm nào để edit file về mp4 hay avi oke ạ...

...
  2. phanngocanh193

phanngocanh193 Mới đăng kí

Hình như Adobe Premiere không nhận .MOV , mình xài bản pro cũng vậy :(
    Bạn Tải Total video converter về chuyển sang FLV í :D
  3. heligun11

heligun11 Mới đăng kí

Muốn Adobe Premiere hay Adobe After Effect nhận file .mov thì cài thêm phần mềm Quick Time bạn nhé, có thể lên google seach và tải về.
  4. anvientv

anvientv Mới đăng kí

Từ Adobe Premiere Cs5 trở đi là nhận tất cả. Bạn thử cài Quick time vào xem, nếu không dược thì file lỗi
  5. ChickenH

ChickenH Thành viên cấp 1

Quick time bạn ơi.. Bản mới nhất :)
  6. dinhanhkhoi

dinhanhkhoi Thành viên cấp 2

nên cài AE + PR từ Ver CS5 trở lên để còn render ra HD nữa chứ...CS4 có support HD đâu với cả từ ver CS5 trở lên có thêm nhiều tính năng hơn...cái định dạng .MOV cũng là 1 trong số đó và cũng cần phải dùng đến app Quick Time của Apple
  7. pipicodon

pipicodon Thành viên cấp 3

cài quick time 7.0 đi bạn
  8. pipicodon

pipicodon Thành viên cấp 3

cài quick time 7.0 đi bạn

Ủng hộ diễn đàn