Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

After effect có quá nặng không?

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi trinhvanhiep, 23/12/14.

Lượt xem: 19,321

1. trinhvanhiep Thành viên cấp 2

Chắc cái tiêu đề hơi giật tít, Nhưng mình muốn hỏi mọi người
    Mình đang dùng HP core-i3 Ram 4gb, card on thôi , máy chạy ổn định tốt, cài PS,Ai,Dreamweaver,Proshow.. và một số phần mềm khác cũng tương đối, nhưng mới đây mấy ngày mình có cài thêm After effect vào và một số Plugin, hễ cứ bật AE lên là máy tính đơ, nếu dùng được thì cũng ì ạch, ko hiểu do cấu hình và ram không đủ hay sao mà , lập tức tắt AE đi máy lại ổn định luôn. Nên mình muốn hỏi mọi người không biết máy tính mọi người thế nào và cài đặt thế nào cho mình xin ý kiến.Chứ muốn học Ae mà nó nặng quá thì không học nổi.

...
  2. Trần Duy Hoàng

Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

i3 ram 4Gb cài chạy cũng ok, máy mình cũng i3 ram 4gb,
  3. trinhvanhiep

trinhvanhiep Thành viên cấp 2

không biết sao của mình cứ bật AE lên là i kì, máy đơ luôn, mà dùng thấy nặng nặng
  4. Trần Duy Hoàng

máy mình vẫn chạy phà phà, thỉnh thoảng làm lâu lâu thì nó đơ đơ reset lại lại làm tiếp
  5. trinhvanhiep

không biết sao máy mình ổ đĩa nó cứ lên 99%-100% mà lên thế này thì máy đơ là chắc rồi
    không biết giờ tháo ra cài lại nó có vậy nữa không /:) mệt người ghê
  6. coloa2006-2010

coloa2006-2010 Thành viên cấp 1

thử xuống phiên bản thấp hơn xem có cải thiện được tí nào không.
  7. Trần Duy Hoàng

bạn thử quét virus xem, khi dùng thì mở ít phần mềm thôi
  8. trinhvanhiep

9. Trần Duy Hoàng

mình dùng Ae CS6
  10. trinhvanhiep

mình cũng đang dùng ae cs6 , bạn có để chế độ view full ko?, lúc làm có bị giật ko?
    chắc mình unistall rồi cài bản cs5 xem coi có đỡ hơn ko, tại máy mình giờ đang cài cả Ps+Ai cs6 nên có thể máy hơi nặng
  11. Trần Duy Hoàng

tùy lúc, full để xem chi tiết còn để quarter render cho nhanh :D máy mình cũng Ae cs6 Ps cc Pr cc dùng cái này thì những cái khác tắt đi cho đỡ đơ
  12. trinhvanhiep

uk, để mình thử xem sao , nếu không được nữa thì chắc cài bản cs5 coi nó có ổn không :-s
  13. rubia

rubia Thành viên cấp 3

lap ram 8gb core i5, card rời còn ì ạch k dám view full nè :P
  14. trinhvanhiep

rubia hehe, chắc mình cài bản thấp thôi.. :D
  15. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Bật lên nướng hết 2gb ram rồi thì click vài phát đầy 4gb lại đơ thôi. Khuyến khích học AE nên xài máy bàn cho lành, chứ xài lap dễ bị hư ram với vga lắm.
    trinhvanhiep thích bài viết này
  16. trinhvanhiep

dabeomoon bạn nói chỉ có chuẩn , chán hoài :3
  17. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Chịu khó tắt bớt các app services đang chạy song song windown.
    Xem qua phần help của AE có 1 mục riêng hướng dẫn cấu hình cho phần cứng RAM, cache disk
    Có thể giúp ích được ít nhiều
    i3 mà không biết đời nào, nếu mấy đời i3 sau + 4gb ram thì vẫn dùng AE được.
    trinhvanhiep thích bài viết này
  18. rubia

rubia Thành viên cấp 3

thử xài bản cũ nhất xem. cs4 chẳng hạn
  19. Bùi Khoa Vũ

Bùi Khoa Vũ Thành viên cấp 2

vẫn đề disk 100% trên win 8 có rất nhiều bài hướng dẫn khắc phục. Bạn có thể google vì lỗi 100% disk không phải do AE. Nếu như chưa có điều kiện sắm PC vọc AE thì bạn vẫn có thể xài lap. Máy yếu không nên chạy quá nhiều ứng dụng nó sẽ ngốn tài nguyên. đôi khi trong lúc làm ae, bạn nên emty disk cache đi, cho bớt nặng.
    rubia thích bài viết này
  20. trinhvanhiep

thanks all !! mình sẽ thử mọi cách xem sao ;;)

Ủng hộ diễn đàn