Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[After Effect] Hướng dẫn dùng twixtor để làm super slow motion

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi kyuk94, 2/8/13.

Lượt xem: 34,842

1. kyuk94 Thành viên cấp 1

Sorry mình ko có mic nên phải chèn chữ vào video, các bạn xem tạm :D
    Twixtor là 1 plugin của After Effects hỗ trợ làm video chuyển động với 1 tốc độ chậm nhất có thể. Ví dụ:

Các bạn có thể download plugin này tại đây
    http://www.mediafire.com/download/qnsuucclbcnmo1m/Twixtor Pro 5.rar
    TEAM X-FORCE 2010
    15bCn7mBWT8446Xm

1 số lưu ý khi dùng twixtor:
    Thứ nhất, video gốc nên đc quay với fps 59.94/60 hoặc cao hơn (fps càng cao càng tốt)
    Thứ hai, Twixtor ko phải lúc nào cũng hoàn hảo, bạn sẽ thấy video bị bóng mờ ở 1 vài chỗ, để hạn chế bóng mờ, background đằng sau càng "clean" càng tốt, tức là background đừng có rối hoặc nhiều chi tiết quá.
    Thứ ba, dùng twixtor preview với render lâu vl T__T ko phù hợp với bạn nào thiếu kiên nhẫn (hoặc cũng có thể máy mình cùi haha)

Link down 2 video ở trên cho các bạn thực hành: http://dl.vietdesigner.net/s/9kbj909n8rtzj6l/Tricking.rar
    Các bạn có câu hỏi gì thì để lại ở dưới, mình sẽ cố gắng giải đáp

...
    songngu2014, Hồng Sơn, mrbom17 người khác thích bài viết này.
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Topic chất thế mà vắng nhỉ ?
  3. mr.btg07

mr.btg07 Thành viên cấp 2

Người quen :))
  4. Nguyễn Hoàng Minh Long

Nguyễn Hoàng Minh Long Thành viên cấp 3

E cũng muốn thử mà cấu hình máy k cho phép cài After Effect :-s
  5. n811992

n811992 Thành viên cấp 1

cái này thì tuyệt rồi! bác làm em mở mang tầm mắt, xưa h cứ tự hỏi làm sao làm đc! em cảm ơn bác:))
  6. haba12

haba12 Thành viên cấp 2

dạo này lắm tut nhỉ :-?
  7. hAckeZ

hAckeZ Thành viên cấp 2

nhờ làm hộ cái intro mà éo thấy tăm hơi đâu :(
  8. D Jay

D Jay Ninja VietDesigner

Công nhận là hữu ích thật, thanks bro nhìu nhé :D
  9. binproduction

binproduction Thành viên cấp 2

kyuk94 bạn ơi mình cài plugin nó ra sọc chéo màu đỏ báo phiên bản j j đó là sao vậy ?
    Thanks
  10. kyuk94

kyuk94 Thành viên cấp 1

^ cờ rắc chưa bạn?
  11. leducmanh

leducmanh Mới đăng kí

BÁC ƠI EM MS HỌC LÀM VIDEO MÌNH DOWN PLUGIN KIA VÀO RỒI THÌ CHO NÓ VÀO AFTER EFFECT KIỂU J VẬY , EM ĐANG CẦN RẤT GẤP , MONG BÁC TRẢ LỜI SỚM
  12. mono

mono Thành viên cấp 2

không hẳn là làm hết tất cả video , chỉ có thể làm các video 59.94/60 or hơn thì nhìn mới mượt ... slow motion dc hiểu đơn giản là bạn quay phim với khung hình 60fram /s hoặc hơn , và chiếu lại 30 fram/s thì nó ra slow motion

Ủng hộ diễn đàn