Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

After Effect - Làm sao biến đổi hình tròn sang hình polygon

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Baobao1391, 11/9/16.

Lượt xem: 3,013

1. Baobao1391 Mới đăng kí

Chào mọi người

Mình mới bắt đầu học After Effect, mình có xem một video clip nhưng nó lại bị mất phần dưới nên mình không hiểu lắm về phần này. Làm sao để hình tròn ra được hình polygon. Các bạn xem clip và giúp mình với nhé.

...
  2. Hakkydororo

Hakkydororo Thành viên cấp 2

Thì đầu tiên vẽ 1 hình ellipse. Nhớ tick vào chỗ bezier path để nó có path của ellipse. Xong sổ xuống tạo key frame cho path của ellipse.
    Giờ tương tự vẽ thêm cái polygon. Xong copy cái path của polygon, rồi paste vào key frame thứ 2 của cái path ellipse trên kia. Vậy là xong.

Ủng hộ diễn đàn