Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

AI bị sai màu CS6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Đặng Hà Vĩnh Quý, 30/6/16.

Lượt xem: 5,351

1. Đặng Hà Vĩnh Quý Mới đăng kí

mọi người cho mình hỏi cách khắc phục sai màu trong AI CS6 (PTS CC của mình cũng bị), ảnh gốc blue 0 0 255 vẽ trên Corel màu tươi, mở bằng AI vẫn còn đúng nhưng copy layer sang AI thì màu bị sai, bạn nào biết hỗ trợ giúp mình, xin cảm ơn!

...
  2. ngoclam198

ngoclam198 Thành viên cấp 1

lỗi cơ bản nhất "cấp mầm non" hai hệ màu CMYK và RGB khác nhau bạn ạ. bạn chuyển về hệ màu của PTS về CMYK nha // image>mode>CMYK color
    Đặng Hà Vĩnh Quý thích bài viết này
  3. Đặng Hà Vĩnh Quý

Đặng Hà Vĩnh Quý Mới đăng kí

mình vừa chuyển xong thì bạn trả lời :), cán ơn bạn, hỗ trợ
  4. Tranngoc

Tranngoc Thành viên cấp 1

Kiểu gì kiểu 2 hệ màu khác nhau thì màu khó mà giống nhau bạn nhé..
    Nếu mục đích của file là để in bìa thư hay gì đó thì chọn Mode CMYK:
    Nếu mục đích của file là để up lên web hay sử dụng trên máy tính thì chọn Mode RGB:
    Chúc bạn thành công
    Đặng Hà Vĩnh Quý thích bài viết này
  5. Đặng Hà Vĩnh Quý

Đặng Hà Vĩnh Quý Mới đăng kí

mình muốn làm bì thư, theo bạn nói nên dùng mode CMYK, nhưng mình muốn có được màu blue 0 0 255 như RGB thì phải làm sao, có cách tra mã hay chuyển mã giữa hai chế độ màu này không, chế độ CMYK mình thấy màu nó nhợt nhạt quá!
  6. Tranngoc

Tranngoc Thành viên cấp 1

In ấn thì màu không thể nào tươi bằng nhìn trên màn hình được bạn, Các nhà in trên thị trường in ấn bây giờ điều là in 4 màu.
    Màu RGB là dành cho những thiết bị phát sáng nên chắc chắn sẽ tươi hơn rất nhiều khi in ra.
    Trường hợp bạn đem màu RGB ra nhà in 1 là bị chữi, 2 là sản phẩm sai màu do nhà in tự chuyển đổi mode.
    Vì vậy nếu mục đích in ấn bạn phải chấp nhận điều đó.
    Khi in màu xanh bạn cần setup 2 màu C=100 và M= 0->100 để có đc màu xanh ưng ý bạn nhé.
  7. 0938853024

0938853024 Mới đăng kí

Làm sao chuyển file từ RGB sang CMYK mà không bị sai màu?
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn