Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ai có kinh nghiệm giúp mình tư vấn mua wacom để tập vẽ digital với @@

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi Noraneko99, 4/7/16.

Lượt xem: 4,022

1. Noraneko99 Mới đăng kí

Mình đang tính mua 1 em wacom để vẽ lâu dài mà nhiều loại quá , lại mua lần đầu nên chả biết nên chọn cái nào cho tốt , mấy bác tư vấn giúp em với :-s, giá khoảng từ 1 tới 5 triệu , kích thước khoảng a5 , vẽ trên laptop

...
  2. khoianha10

khoianha10 Thành viên cấp 2

Có bao nhiêu thì mua loại ngần đấy tiền. Vì bạn xác định mua wacom thì cứ đắt hơn là có tính năng hơn. Nên mua loại pen & touch có đầu tẩy thì tốt hơn. Mua thêm cục wireless cho thoải mái.
  3. rexpeke

rexpeke Thành viên cấp 2

Không cần mua đồ mắc tiền làm gì. Cứ quất con rẻ nhất Wacom intuos small. Khác biệt so với dòng cao hơn ko nhiều và trừ khi bạn là họa sĩ chuyên nghiệp mới thấy rõ. Nhưng nếu chuyên nghiệp thì xài hẳn Cintiq.
    Kích cỡ lý tưởng là Medium, nếu bạn cảm thấy xài small không thuận tay.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn