Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ai có máy in đen trắng vào xem hộ mình với

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi kingkong9999, 13/7/16.

Lượt xem: 2,084

1. kingkong9999 Thành viên cấp 1

hôm qua mình mới tháo cục mực con canon 1210 ra thây nó đen xì như vậy , có việc gì không nhỉ
    máy mình in ít , 2-3 hôm mới in 1 tờ a4 , có khi cả tuần nên cục mực trước mua mới tinh xài mãi không hết
    dạo đây thỉnh thoảng khởi động máy lên nó ko in cho phải tắt đi bật lại , hôm qua tắt đi bật lại mãi chả được mới tháo cục mực lắc loạn lên thế là lại in được , chả hiểu do sao

...
  2. Đoàn Văn Thắng

Đoàn Văn Thắng Thành viên cấp 1

Bác vệ sinh sạch sẽ cái khu ý đi. Mực thừa rơi vãi nhiều quá bác ạ
    kingkong9999 thích bài viết này
  3. LEHONGSON89

LEHONGSON89 Thành viên cấp 3

máy bác rơi mực thải ra đổ ra quá trời, in sẽ bị hơi đen (nếu xui), bác vệ sinh lại , lấy máy bơm xe máy xịt cho sạch sẽ, rờ tay lên phía trên (cái hình bác chụp) thấy cái khe thì lấy băng keo giấy dán lên đó cho khít rồi vệ sinh (xịt ) cho sạch, xong rồi gỡ băng keo ra là xong,
  4. kingkong9999

kingkong9999 Thành viên cấp 1

Đoàn Văn Thắng LEHONGSON89
    mình đã dùng máy hút bụi hết nhưng cái mực xót lại đó đi rồi
    tại sao lại rơi mực thải nhiều thế các bác nhỉ ?

cái khe này là cái gì mà bác bảo em che nhỉ ? ( e chụp khó nên nó bắt nét sai )

còn chỗ này nữa - cái thanh đen tròn quay là cái gì ý nhỉ ? nó bị sứt một chút , ko biết có việc gì ko ?
  5. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Hộp mực bị rơi nhiều mức như thế thì nên thay thôi, mấy trăm thôi mà. Lắc mới in được thì có nghĩa là hộp mực đó gần hết mực rồi
  6. Đoàn Văn Thắng

Đoàn Văn Thắng Thành viên cấp 1

kingkong9999 cái trục ý để cuộn giấy lên thôi bác. Bị sứt thế cũng không có ảnh hưởng gì đâu ạ.
  7. kingkong9999

hatay1712 : không phải là lắc mới in được , mà hôm đó chả hiểu sao lại không in được , bây giờ thì ngon lành rồi
    có khi nào mình hay để nhiều cái in không trong khổ giấy nên nó ra ngoài không nhỉ ?
    ( kiểu như trong hình ý )
  8. kingkong9999

Đoàn Văn Thắng thank bác[​IMG]
    còn cái khe ở trên mà bác ở trên bảo che lại là cái gì ý nhỉ ?
  9. LEHONGSON89

LEHONGSON89 Thành viên cấp 3

cái khe đó như là ánh sáng đi qua đó mà, nôm na vậy á(chứ không biết có chính xác không), nếu bạn xịt hơi mà không che lại thì sau khi xịt sạch in ra nó bị lấm tấp như hạt bụi trên giấy nha.
  10. kingkong9999

LEHONGSON89 : mình mới hút bụi thôi chứ chưa dám xịt - với cả lười mang ra tiệm sửa xe để mượn cái xịt , thank bạn nhiều
  11. minhductb

minhductb Mới đăng kí

bác nên đem bác sỹ tắm rửa cho đi.clear toàn bộ

Ủng hộ diễn đàn