Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ai hướng dẫn dùm em bỏ chữ trong logo?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi DeathRace, 10/12/13.

Lượt xem: 3,318

1. DeathRace Mới đăng kí

Hiện tại thì em đang tìm tòi về Mockups nhưng không biết làm sao để xóa chữ VIET và thay bằng chữ khác đó ạ?

Ai giúp em với nha! Thanks!

...
  2. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

3. DeathRace

DeathRace Mới đăng kí

thì mình đang sài cái đó đó! mà ko biết làm sao để đổi chữ VIET thành chữ khác cả. bạn giúp mình đc ko?
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

DeathRace bạn đã xem hướng dẫn chưa?
  5. uchiha kiler

uchiha kiler Thành viên cấp 2

click chuột phải vào hình cần xóa trong mockup chọn edit contents
  6. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Bạn double click vào layer Your logo here rùi sửa trong đó nhé!
  7. DeathRace

DeathRace Mới đăng kí

uchiha kiler : mình biết đoạn đó rùi
    Nguyễn Tất Thắng : ý mình là bạn làm sao sửa đc chữ VIET thành HÊ HÊ ế! Chứ cách chỉnh sửa đổi logo khác thì mình biết rùi
  8. DeathRace

DeathRace Mới đăng kí

Nguyễn Tất Thắng bạn chỉ mình làm sao đổi đc chữ VIET thành HÊ HÊ vậy? đổi chữ trong cái hình đó làm sao vậy bạn
  9. Nguyễn Tất Thắng

Tải file mockup Mèo Heo gửi link trên nhé! Mở file photoshop ra! Double Click vào Smart Object Layer có tên là Your Logo Here. Rùi chỉnh sửa trong đó thôi!
  10. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

trong Smart Object Logo đó, bạn xóa dấu vết cũ, của chữ việt trống rỗng, fill bằng ống hút Droper Tool, màu lấy từ chổ gần đó, sẽ trở thành hình tròn đậm đặc, rùi bạn gõ chữ He He, sẽ thêm T nằm bên trên, rùi bạn nhấn Ctrl, chỉ vào chữ, sẽ có dường viền He He (chữ gì tùy bạn gõ), rủi bạn chọn Layer chính ban đầu, nhấn Delete, xóa bỏ, thành rỗng, nhìn xuyên vào He He, và nhớ xóa luôn Layer T vừa gõ, Save và Close, ra ngoài xem kết quả !

Hình như là bạn phải có Photoshop Version mớim ngang ngữa với Version nó làm thì phải !

và hok dc thêm nhiều Layer, hok dc đổi tên ban đầu nó có, mọi thứ phải y chan như Layer cũ nhé :))

Chỉnh sửa lần cuối: 11/12/13
  11. DeathRace

DeathRace Mới đăng kí

Tranvan1283 bạn team giúp mình đc ko?

454 021 301
    8674
  12. Nguyễn Tất Thắng

Ko connect dc! Nó báo teamview của bạn bị hết hạn! :D Chuyển sang Non-comerical đi!
  13. DeathRace

DeathRace Mới đăng kí

lại nhé! mới cài lại 454 021 301 4371
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  14. DeathRace

DeathRace Mới đăng kí

15. Nguyễn Tất Thắng

fb.com/nguyentatthang1988 nhé! :D Yahoo thì tỷ năm ko onl rùi!
  16. DeathRace

DeathRace Mới đăng kí

mình tên là: Minh Nhật

Ủng hộ diễn đàn