Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ai không nhận card rời

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Steven KarBit, 6/12/15.

Lượt xem: 18,399

1. Steven KarBit Thành viên cấp 2

Chào các bác ạ!
    Hôm trước em vừa nâng AI lên bản mới nhất, lúc khởi động thì chương trình báo lỗi như hình bên dưới.
    Em kiểm tra trong GPU Performance thì chỉ thấy mỗi card onboard mà thôi.
    Em có cài thêm Ps nữa nhưng Ps vẫn nhận card rời bình thường ạ.
    Mong các bác chỉ giáo giúp em cách làm để cho Ai nhận card rời với ạ.
    Em xin gửi các bác file System Info của Ai và Ps ở đây, bác nào có nhã hứng thì xem giúp em với ạ.
    Em dùng card AMD Radeon HD 8600/8700M ạ.
    Cảm ơn các bác nhiều ạ.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 6/12/15
  2. khoianha10

khoianha10 Thành viên cấp 2

Nếu dùng NVIDIA thì thử vào control panel kiểm tra xem sao.
  3. Steven KarBit

Steven KarBit Thành viên cấp 2

khoianha10 Dạ em cảm ơn bác, nhưng em dùng AMD Radeon HD 8600/8700M.
    Xin lỗi bác là em đã không viết dõ cho các bác thấy, em cứ nghĩ trong cái ảnh Performance của Ps là có rồi nên ko viết.
  4. khoianha10

khoianha10 Thành viên cấp 2

Sorry b. M đọc ko kỹ :D
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Tính năng GPU này không hẳn đã đc hỗ trợ toàn bộ tất cả các dòng card rời (NVIDIA, AMD) Như của thớt là card rời không được hỗ trợ rồi, vì thế đành phải chấp nhận hoặc thay card rời sang dòng đc hỗ trợ là xong.

Tên một số dòng card rời và onboard được hỗ trợ tính năng GPU cho Illustrator >v19.0
  6. Steven KarBit

Dù Kun VietDesigner Theo danh sách bác đưa cho em thì em chuyển qua win 8 dùng thì sẽ hỗ trợ phải không ạ? Không biết win 8.1 có được không vậy ạ?
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Hệ điều hành thì liên quan gì tới card rời ở vụ này? Card đã ko hỗ trợ thì cho dù có hệ nào đi chăng nữa nó cũng ko hỗ trợ!
  8. Steven KarBit

Dù Kun VietDesigner Tại em xem danh sách mà bác đua đó, dòng cuối cùng có nghi cái danh sách card chỉ hỗ trợ từ Win 8 về sau có cái tên card của em mà: AMD Radeon 8750M
  9. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Xem lại tên model của card đi xem nào!
  10. Wintermachine

Wintermachine Mới đăng kí

Theo ngu kiến của e thì bác thớt thử disable card onboard đi cho chạy card rời không thôi xem có được không.
  11. Steven KarBit

Dù Kun VietDesigner Trong cái Performance của Ps của em nó ghi dõ dàng là AMD Radeon HD 8600/8700M mà bác.
    Wintermachine Tks bác, em thử chơi rồi, nó ko nhận card nào luôn :)
  12. pvqthuanviet

pvqthuanviet Mới đăng kí

Theo như thông báo của Ai thì nó bảo là Driver cần pải đc cập nhật bản mới nhất, mà trong system requiments cho CC2015 nó có dòng AMD Radeon HD 8000 Series Graphics chạy trên win8, bác thử lên đời win8 đi, hì hên xui nha chứ chưa test thử.
  13. r0c0i

r0c0i Thành viên cấp 1

Hiện tại bên mình cũng vậy thôi, cứ về win 7 (ổn định) và up lên driver mới nhất. Hiện tại mình đang dùng win 10 cảm thấy chán muốn về win 7 mà ko có thời gian đây.
  14. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Mình nhìn nhầm sang dòng onboard. Model card của thớt ko hỗ trợ GPU này trên windows 10 đâu.
  15. nguyen quoc

nguyen quoc Mới đăng kí

-Cho mình hỏi con GTX 1060 có hổ trợ chưa bạn. Photoshop thì nhận đc mà AI nó gây khó dễ ghê :(. mình đang dùng win 10 nó có ảnh hưởng gì không.
  16. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

nguyen quoc: Vấn đề này thì cho tới nay các dòng card đồ họa liền với rời vẫn vậy chứ chưa có thông tin gì về các dòng khác được hỗ trợ. Với tên dòng card của bạn thì bạn có thể kiểm tra xem phiên bản của bạn đang sử dụng có dùng được phần cứng GPU cho một số tính năng nâng cao hay không. Bằng cách từ cửa sổ phần mềm Illustrator nhấn tổ hợp phím Ctrl + K để vào bảng thiết lập Preferences > tab Experimental Feature có được hiển thị ko hay là bị mờ đi. Nếu bị mờ đi tức là dòng card đó không hỗ trợ rồi.

P/s: Một số dòng card liền như HD Graphics còn hỗ trợ tốt hơn nhiều dòng card rời phiên bản cũ.
  17. Vũ Maestro

Vũ Maestro Mới đăng kí

Chào các bác.

Mình tin là có rất nhiều người vào topic này rồi chán nản đi ra. May quá mò lên diễn đàn adobe tại topic: (em thành viên mới nên không chèn được link :'( ) và tìm ra cách fix từ anh bạn Mark_van_der_Schyff

Anh này dùng card AMD nhưng Nvidia cũng tương tự. Các bác vào Nvidia control panel (mở control panel ra tìm trong ô search). Tiếp theo làm như sau:
    Manage 3D seting > Program setting > Select a program to customize > Add > (bước này quan trọng) THAY VÌ CHỌN ADOBE ILLUSTRATOR TRONG DANH SÁCH HIỆN RA, CÁC BẠN CHỌN BROWE RỒI CHỎ ĐẾN: \\Program Files\Adobe\Adobe Illustrator CC 2019\Support Files\Contents\Windows\AIGPUSniffer.exe
    Nhớ là chọn AIGPUSniffer.exe thay vì Adobe Illustrator.exe (mặc định nếu chọn Adobe Illustrator nó sẽ chỏ file Adobe Illustrator.exe nên AI không nhận).

Chọn Apply là xong! Đóng Nvidia control panel.

Mở AI ra kiểm tra đi ạ :) 1000% cách này sẽ thành công!

Ủng hộ diễn đàn