Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ai rành chỉ giúp tô màu lên điểm neo

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi oceankingdom, 14/11/15.

Lượt xem: 2,126

1. oceankingdom Thành viên cấp 2

Mọi người chỉ giúp làm sao tô màu lên điểm neo nhanh như trong clip này với ?
    Mình thấy trong clip người ta chỉ dùng công cụ I lấy màu là điểm neo chỗ đó có màu luôn chứ không cần chọn điểm neo trước khi lấy màu ?

...
  2. Medic

Medic Thành viên cấp 2

Hóng ké. Có vẻ thú vị :D
  3. oceankingdom

oceankingdom Thành viên cấp 2

._. có ai pro AI không ?
  4. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Hóng thánh.
  5. Sinh Designer

Sinh Designer Thành viên cấp 1

up......................
  6. Mochi

Mochi Thành viên cấp 2

Bạn có thể thử bằng cách lấy màu rồi giữ Alt để đổ màu vào điểm neo. Còn làm như video thì mình chịu, nhìn không ra.
    oceankingdom thích bài viết này
  7. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

Cái này là mesh tool mà .
    Hồng Sơn thích bài viết này
  8. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Công cụ Mash Tool chứ có gì ko hiểu?
  9. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

mình không phải pro gì nhưng qua nhiều nghiên cứu về illustrator và kinh nghiệm về với mesh tool thì mình chắc chắc là mình biết cách làm chẳng qua là người ta chỉnh thời gian chạy video nhanh hơn thôi nếu bạn quay chậm chút thì bạn sẻ thấy thứ nhất là đối với layer có mesh phạn phải nhấn giữ ctrl+clip chuột vào con mắt trong layer đó để ra thế này.
    sau đó bạn nhấn phím A chọn điểm neo rồi nhấn I sau đó chích màu vào vị trí gần điểm neo đó,tiếp theo bạn cứ nhấn giử Ctrl rồi sẻ chọn điểm neo rồi thả ra sẻ thấy nó vẩn giữ eyedroper mình chắc chắc là cách đó đúng.
    oceankingdom thích bài viết này
  10. oceankingdom

Quan trọng là mình cũng tập trung nhìn thử cái nút A mà không hề thấy nó nháy phát nào nên mới thắc mắc.
    Mình tua chậm lại đến 25% rồi nhưng không thấy công cụ nút A nháy phát nào cả :))
  11. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

bạn làm theo cách mình chưa mà nói vậy mình nhấn giữ ctrl thì làm gì nhấy.
  12. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

ban đầu chọn A một lần duy nhất ko chọn lại nữa sau đó chọn điểm neo rồi tiếp theo chọn phím I chích màu sau đó cứ nhấn giữ ctrl bạn sẻ thấy điều thú vị.
  13. oceankingdom

Ý bạn là bấm tổ hợp Ctrl + Y để chuyển chế độ sang Outline Preview ?
    Nhấn giữ Ctrl để làm gì ? Từ để mình thử coi
  14. oceankingdom

._. chả thấy gì thú vị cả
  15. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

bạn nhấn ctrl+Y là gì bạn.bạn đọc kỹ ý mình đi,đầu tiên là bạn chọn phím A chọn điểm neo trên mesh sau đó chọn phím I để chích màu.ok chưa bạn rồi thả hết phím ra nhấn giữ ctrl bạn sẻ thấy nó sẻ chuyển sang chế độ derect selection(A) mà không phải nhấn chon.bạn hiểu chứ.rồi bạn thả phím ctrl ra thì nó sẻ chuyển về lại eyedroper
    Mochioceankingdom thích bài viết này.
  16. oceankingdom

hoagao (^^) Chắc chuẩn rồi, tốc độ nhanh lên hẳn.
    Cám ơn hoagao.

Ủng hộ diễn đàn