Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Album ảnh cưới - Cả nhà xem góp ý nhé.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi VPTH, 23/11/12.

Lượt xem: 7,118

1. VPTH Mới đăng kí

Tình hình là mình mới tập tành làm ảnh cưới, hiện tại thì nguồn background vẫn chưa được phong phú, và còn hạn chê về ý tưởng.. :D. các bạn xem qua rồi nhận xét, góp ý, giùm mình nhé.. :x cũng cần số lượng lớn gạch làm nhà.. :))

ps: Trình độ ghép ngoại cảnh củng còn non tay lắm.. các bạn chia sẻ mình chút kinh nghiệm ghép ảnh thật hơn tí nhé.. :x

Chúc cả nhà buổi sáng vui vẻ !! thân !! >:D<

...
  2. stbilly88

stbilly88 Thành viên cấp 2

2012 Rồi bạn à. Đất nước hiện đại hóa lâu rồi
    Don.aquile, Honey Lee, việt ptit5 người khác thích bài viết này.
  3. gấu nhồi bom

gấu nhồi bom Thành viên cấp 2

1 album mà cái đậm, cái nhạt, cái màu nọ, cái màu kia.. ko thống nhất
    Tanz thích bài viết này
  4. VPTH

VPTH Mới đăng kí

Ý bạn là sao ? chưa hiểu.. nói rỏ xem nào...:)
  5. Kim Hyun Joong

Kim Hyun Joong Thành viên cấp 2

bac oi.share cho chau' may' cai phong de.tks bac
  6. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

Màu sắc không được tươi tắn lắm nhỉ :)
    Với lại da mẫu nhìn xấu lắm bạn, phần ghép cũng lộ quá nhìn không hợp mắt lắm ^^!
    Mình không chuyên chụp hình, nhưng nhìn hình thì có vẻ lúc bạn chụp bộ này đã không để ý đến ánh sáng, vì mặt mẫu bị bóng nắng ám lên hết rồi (mình nói theo cách mình nghĩ nên hi vọng là bạn hiểu ý ^^)
  7. Two

Two Thành viên cấp 3

Thực sự mà nói thì mình chưa thấy được bức nào ổn cả :v :v
    - Dòng text = =" chỉ duy nhất 1 câu: thay đổi kích thước và dán vào các ảnh!
    - Màu: :v :v :v :v :v :v
    - Style: :v :v:v :v:v :v:v :v like cho câu "đất nước đã hiện đại lâu rồi" ^:)^
    - Phông nền, sắp xếp mẫu: bạn nói hạn chế cảnh, mà hạn chế đến mức này thì bạn cô dâu chú rể vào trong rạp cưới (phía sau có chữ tân hôn...v.v.) còn hơn :v :v
    ...
    More :v :v
    Vịt Đực thích bài viết này
  8. VPTH

VPTH Mới đăng kí

Hình hong phải minh chụp ban oi.. Sau 1 hồi nhìn- so sánh, với các mẫu của ng khác.. minh hiểu rồi.. :D
  9. VPTH

VPTH Mới đăng kí

Thks ! các bạn đã chia se, góp ý. ! :)
  10. oldman21

oldman21 Thành viên cấp 2

nên làm cùng 1 phong cách thôi @@ ... gì mà loạn xạ cả lên... nếu mà 1 tấm bạn làm nhiều phong cách để người ta chọn lựa, so sánh thì hay hơn làm nhiều cái .
  11. quangduypro

quangduypro Thành viên cấp 1

Mình thấy nó ko tự nhiên. ÁNh sáng ở bức đầu tiên bị lỗi nặng nề, 1 số tấm bạn ghép còn ko thấy bóng nhân vật đâu. Hix. Cố lên bạn nhé.
  12. timlaimotgiacmo

timlaimotgiacmo Thành viên cấp 3

Loạn màu rồi bạn à!
  13. bimbom

bimbom Thành viên cấp 2

ảnh màu sắc hơi loạn. Ảnh này mà về cái thời cách đây 10 năm thì còn chấp nhận được. Nên tạo thêm 1 layer và cho 1 màu lên trên bức ảnh nữa. tạo độ đồng đều màu sắc
    ken.designer thích bài viết này
  14. Gemini.II

Gemini.II Thành viên cấp 1

bạn chỉnh màu hơi quá đà cả thêm text , hoa hoét hơi hướng xì tin quá, 1 số bức còn không gọi là chỉnh màu đẹp lên, như ảnh 2 chắc là làm mỗi màu lab, thêm tí contrast xong bỏ đấy :(
  15. phapnhattran

phapnhattran Mới đăng kí

nhìn cứ như muốn làm phim Avenger mà dùng kĩ xảo của cái thời phim Tây du kí :))
    Sang nôbitiTanz thích bài viết này.
  16. Tanz

Tanz Mới đăng kí

trông như bộ ảnh của những năm 90 thế kỷ trước ý bạn ạ :v
    Sang nôbiti thích bài viết này
  17. No Rules

No Rules Thành viên cấp 1

Mình nghĩ câu này nói lên tất cả, khỏi comment nhiều :D
  18. tvad911

tvad911 Thành viên cấp 1

Nên bỏ text đi giảm size lại , ưu tiên chụp ngoại cảnh , dùng máy xịn , xóa phông nền , cho đpẹ thôi ... Nếu cắt ghép ảnh thì chỉ nên ghép bằng các màu , xanh da trời , tím , hồng , hồng nhạt ...
  19. Le Dang

Le Dang Thành viên cấp 1

Hi, mình góp ý kiến 1 chút về mấy tấm ảnh bạn ghép, gackground đẹp , nhưng bạn ghép chưa thật lắm, chú ý quy luật xa gần, đỗ bóng, và tỷ lệ hợp lý giữa nhân vật và background nhìn sẽ thật hơn. VD : pic1,2,4 người to so với cảnh, nhìn hơi giả. Pic 2 cảnh ko đẹp ,bạn xóa font cho hiệu ứng lung linh sẽ đẹp hơn, góc chụp thì như bị crop vậy. Đó là ý kiến cá nhân của mình. :)
  20. việt ptit

việt ptit Thành viên cấp 3

tấm 2 blend tệ quá, về cơ bản khen đc đúng cái text, hết =))

Ủng hộ diễn đàn