Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Album]: Sky!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Tass_La, 26/1/13.

Lượt xem: 2,412

1. Tass_La Thành viên cấp 2

Chào mọi người, mình xin mạn phép up thêm một bộ album nữa của mình. nó được ra đời ngày 17/11/12 :)) mình lên fb lấy cái ngày up ảnh.
    Bộ album này tên Sky, bởi vì mình chụp thấy nhiều trời quá luôn :|
    - Mọi người phê bình hay phán xét gạch đá gì trình độ chụp ảnh mình nhận hết luôn :-s Nói thật là mình ko có máy ảnh nên ko có điều kiện để chụp đây đó để biết cách chụp đẹp. Mấy pic dưới mình chụp cố gắng lắm rồi, dù nghĩ ra nhiều nội dung đẹp hơn cơ mà mod chúng nó xấu hổ nên đành thôi vậy.
    - Vì chụp = máy kts, hơn nữa là máy đời cũ ạ, mình mượn đứa mod thôi chứ đào đâu ra máy mà dùng :(
    Tên máy thì chắc chẳng nhớ nổi, chỉ biết là Lumix???? 12.1 mpx :D
    Vì chất lượng ảnh cùi nên mình design cho nó ảo ảo 1 chút thì mới đẹp :))

STOCK:

...
  2. Hoa Anh Túc

Hoa Anh Túc Thành viên cấp 4

nhìn nó cứ ảo ảo thế nào ý nhỉ:)
    GalaxyTass_La thích bài viết này.
  3. Ku Sang

Ku Sang Thành viên cấp 4

nhìn ảo ghê ý....
    Tass_La thích bài viết này
  4. Tass_La

Tass_La Thành viên cấp 2

mình chỉ biết làm ảo thôi à :))
    Ku Sang thích bài viết này
  5. Chàng Mưa Vô Cảm

Chàng Mưa Vô Cảm Thành viên cấp 2

Like 2,4,6 \m/ :). Mình rất thích phong cách kiểu ý \m/. Đẹp bạn ơi ;))
  6. pitlamgi

pitlamgi Banned

thích chiều sâu của cái ảnh này :-bd Nhưng mà màu k đẹp lắm :-s

7. Suntn1991

Suntn1991 Thành viên cấp 2

đẹp thía :*
  8. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Bạn blur lỗi phần mod tiếp giáp với phần background nha..dùng Blur tool mà làm cho đẹp vì nó sử dụng đại loại như brush, nhưng nó bôi đến đâu thì mờ đến đấy, có thể bôi vào mọi ngóc ngách của ảnh, mọi chi tiết ảnh, và độ mờ là tuỳ chỉnh ở opacity của nó + độ dày của lần tô ... có phải ở trên bạn tạo vùng chọn sau đó vào filter-> blur ko...rút kinh nghiệm lần sau blur, và blur cho logic học 1 tí :D
    Tass_La thích bài viết này
  9. Tass_La

Tass_La Thành viên cấp 2

nhất trí :)) mình gà phần blur. Nhưng đôi khi blur một bức ảnh ko cần máy làm đâu. với lại mình blur luôn lỗi vì ko biết làm ^^
  10. quachquach

quachquach Thành viên cấp 1

Nhất trí với chủ Topic - chỉnh hình của mình mới có hứng, nhưng nhiều khi hình chụp từ điện thoại hoặc máy cùi thì lúc chỉnh nó cũng ảnh hưởng ít nhiều :)

Ủng hộ diễn đàn