Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ám ảnh đến từ "Métamorphose" của Frédéric Fontenoy

Chủ đề thuộc danh mục 'Các bộ ảnh ấn tượng' được đăng bởi Silent, 24/10/12.

Lượt xem: 7,465

1. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

K chê nhưng cái giọng điệu cứ như coi thường. Cả 1 tác phẩm kì công như vầy mà cứ làm như dễ làm lắm. Đọc cm kiểu ấy ghét lắm. Biết được 1 tí rồi cứ nguy hiểm
    Chắc cô nói a. tính a là vầy, chả cần phải tỏ ra gì với ai cả, k thích thì nói thẳng luôn.
  2. Tử Sa™

Tử Sa™ Thành viên cấp 1

Đúng là nói a đấy. Nta chỉ trình bày, nta cũng khen kĩ thuật chụp. Gay gắt kiểu vớ vẩn '.'
    SuperGấuAsio Flammeus thích bài viết này.
  3. Thuong Koi

Thuong Koi Thành viên cấp 2

bạn cũng là thành viên cấp 2 rồi,vậy là bạn là thành viên của diễn đàn này cũng khá lâu rồi đó,mình trả lời câu hỏi của bạn nhé,
    1- mình ko tỏ ra nguy hiểm,nếu biết 1 điều gì đó mà chia sẻ với người khác được gọi là nguy hiểm ( theo như bạn nói ) thì toàn bộ những người chỉ bảo cho bạn,hướng dẫn bạn làm bất cứ việc gì trong cuộc sống này đều nguy hiểm
    2- mình post bài trả lời vì ở trên có 2 cmt của bạn Longhd93 và Truyenduoc ko hiểu sao chụp được nên mình giải thích thôi,hay làm thế là ko được ở đây và vào ném 1 câu đại loại như "nhà mày ko có Google ah" hoặc "Google thu phí nhà mày ah"
    Mình không chê,nếu bạn đọc kỹ cmt của mình,và mình cũng ko bảo là mình làm được,mình chỉ thắc mắc là mình giải thích cho những bạn không hiểu thì bạn vào bảo mình nguy hiểm rồi thách đố mình là có làm được không,vậy bạn muốn chứng tỏ điều gì ở đây
    Bạn bảo giọng của mình khó chịu,nhưng bạn đã nghe mình nói chưa,hay là bạn chỉ đọc cmt rồi bạn hiểu theo nghĩa tiêu cực của bạn rồi dán cho mình cái mác "nguy hiểm"
    ANW mình vào FR này cũng là để học hỏi những thứ mình chưa biết,và chia sẻ những thứ mình biết,vậy thôi,dù sao cũng cảm ơn bạn đã góp ý
    Bạn ơi,đây là FR Designer mà,có phải là FR nhiếp ảnh đâu,không phải ai cũng biết đâu,giải thích cho những bạn ở trên biết thôi mà,còn về việc phơi trên máy flim hay số thì có quan trọng gì,miễn có ảnh đẹp là được thôi,mình cũng đã từng mang FM2 đi chụp pháo hoa đây,hết 2 cuộn film được có 2,3 kiểu nhìn tạm được,còn kỹ thuật chụp cái này,nếu bạn muốn tuy kiến thức nhiếp ảnh không nhiều nhưng mình cũng có thể giải thích qua cho bạn được,cảm ơn bạn đã góp ý
    haminhAsio Flammeus thích bài viết này.
  4. Silent

Silent Thành viên cấp 0

trc h chỉ thấy long exposure cho ánh sáng, nước... áp dụng cho người kết quả rất khác.
    ko rõ thời đó đã có dslr chưa nhể (slr thì có rồi) thời đó chắc máy ảnh cơ ko, có thể tác giả khi rửa phim sử dụng các kĩ thuật khác nữa.
    Thuong Koi thích bài viết này
  5. Soo Bio

Soo Bio Thành viên cấp 2

PHơi sáng. :D
  6. Thuong Koi

ở ảnh này sử dụng trên máy SLR thôi,với 1 dây bấm mềm,1 lens tiêu cự tầm 24 hoặc 28,kính lọc,1 mảnh bìa đen,đèn flash,kỹ thuật retouch trên film khi tráng rọi.Với kiến thức của mình,mình chỉ đoán được như vậy :)
  7. cudyandem

Đầu tiên là mình xin lỗi vì đã tỏ ra gay gắt khi hiểu nhầm ý của bạn!
    Thứ nhất nhiếp ảnh và đồ họa là 2 thứ mình đam mê, và những tác phẩm trưng bày lên thì mình đều xem rất tỉ mỉ để học hỏi. Nên khi ai đó nói với vẻ như nó cũng đơn giản thì cực kì bực mình.
    Thứ 2 mình cũng góp ý với bạn khi post cm nên sử dụng văn phong nó hợp lý, tránh gây hiểu lầm. Bạn cứ thử đặt địa vị khách quan, là người làm ra những tác phẩm như vầy, cực kì tâm đắc đúng k? Thế mà có ai đó xem thường nó thì bạn có bực mình không. Bạn cứ xem cái đoạn mình gạch chân ấy, máy ảnh điều khiển thời gian đóng mở màn chập vs ống kính khép khẩu độ bây giờ nó phổ biến đấy, nhưng có mấy ai làm được?
    Thứ 3 là trong các forum đồ họa thì thông thường có 1 box dành cho nhiếp ảnh ở trong đó, forum này cũng đâu ngoại lệ? Phân ra từng box riêng cả chứ đâu phải là chỉ chuyên về đồ họa. Mình không biết bạn hiểu biết về nhiếp ảnh nghệ thuật ra sao, nhưng đã làm ảnh thì thông thường ngoài kĩ thuật chụp ra người ta còn cần đến các công cụ phần mềm khác nữa. Nó có liên quan lẫn nhau chđâu phải lĩnh vực riêng lẻ.
    A không muốn tranh luận vs cô, nhưng a cũng nói luôn với cô là a không phân tích vớ vẩn cái gì với bất kì ai. Viết 1 cm cũng phải bỏ thời gian để viết, cũng phải gõ chữ vào nên chẳng ai rảnh tới mức làm những việc vớ vẩn. Cô thích bắt bẻ thì a hỏi là cô bảo khen, thế khen ở chỗ nào? A chỉ đọc thấy 1 cm của cậu ấy vs giọng điệu tỏ ra là mình hiểu biết, mình cũng làm được còn cả cái tác phẩm kì công thế kia thì không thèm đặt 1 dấu like. A nói thật, những ai hiểu về nhiếp ảnh hoặc đam mê nó. Khi nhìn vào tác phẩm đẹp, điều đầu tiên là like, là cm thán phục rồi mới đến nhận xét.
  8. Thuong Koi

Bạn thân mến
    (1) Đứng về nhiếp ảnh mà nói,nếu bạn cho nó là đơn giản thì nó là đơn giản,nếu bạn cho nó là phức tạp thì nó là phức tạp,cái quan trọng là kết quả bạn có ra sao thôi !
    (2),(3) Văn phong mình hoàn toàn là trần thuật,không có bất cứ một cái gì để có thể gây hiểm lầm ở đây cả,bạn bảo mình xem thường,vậy bạn có thể lấy ở đâu trong cmt của mình là mình xem thường tác phẩm này,tại sao bạn chỉ gạch chân đến chứ "thôi" mà ko đọc tiếp chữ "nhưng" khi mà sau chữ nhưng đó vẫn còn những gì mình muốn nói,phải chăng bạn chỉ muốn đọc những gì bạn cho là có thể bắt lỗi người khác,còn những thứ còn lại bạn không quan tâm
    (4) mình không hiểu ở đây bạn muốn nói gì,nếu đây là 1 box về kỹ thuật chụp ảnh,thì những điều mình làm là múa rìu qua mắt thợ,nhưng ở đây bạn có thấy là còn rất nhiều bạn thắc mắc là ko biết sao lại chụp được như thế,tiện tay thì mình cmt giải thích cho các bạn đó thôi
    (5) xin lỗi nhưng hình như bạn vẫn đang cố tình hiểu sai ý mình hoặc hướng người khác hiểu cái cmt của mình theo ý muốn của bạn
    (6) điều đó có cần thiết lắm không bạn,mỗi người 1 sở thích,tôi thích nó,nhưng tôi không cần phải thể hiện cho mọi người khác là tôi thích nó,đơn giản khi tôi thích thì tôi sẽ tìm hiểu xem,nó làm như thế nào,và cách làm nó ra sao,liệu mình có thể làm được như thế ko,thay vì ngồi bấm Like và post những câu cảm thán dạng "oh đẹp nhỉ"
    Đam mê nhiếp ảnh không có nghĩa là cứ có ảnh đẹp là phải vào like,ý nghĩa của cái like nó khác bạn ạ
    có 1 người bạn đã nói với mình thế này," like không có nghĩa là đồng ý,like có nghĩa là đã đọc"
  9. TylerKid

TylerKid Về hưu

ủa, ng ta giải thik chứ có phải chê bai gì đâu :|
  10. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Thực sự là nhìn mấy ảnh này em thấy giống phim ma hay thể loại kinh dị nào đó quá, nhìn kinh kinh thế nào ý >"<
    Thấy có 1 số tấm đẹp đẹp và em cũng ước rằng đó là phụ nữ nhưng khi xem kỹ lại thì................................. :-B
  11. Jun Kòi

Jun Kòi Thành viên cấp 2

Dù sao cũng chỉ là nhận xét về bộ ảnh thôi mà , mọi người đâu cần phải đôi co từng câu từng chữ thế :| Dĩ hoà vi quý đi :D
  12. Jun Kòi

Jun Kòi Thành viên cấp 2

Trên cả thất vọng là tuyệt vọng hả =))
    Asio Flammeus thích bài viết này
  13. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Đáng nhẹ phụ nữ thì lại tuyệt pác ạ @-)
  14. cudyandem

Stop ở đây nhé! Dù sao cũng không cùng quan điểm về cách nghĩ nên không tranh luận nữa!
  15. mrchelski37

mrchelski37 Banned

ấn tượng ghê
  16. Tử Sa™

Tử Sa™ Thành viên cấp 1

Nhức đầu vãi cành. Đẹp đấy. Nhưng k like. Ko like thì sao? K có thói quen |-) Gay gắt vớ vẩn. Ngoáp.
    Thuong Koi thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn