Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ám màu - Những kiến thức và kinh nghiệm của bản thân .

Chủ đề thuộc danh mục 'Lý thuyết' được đăng bởi Thiên Ma, 11/7/13.

Lượt xem: 45,985

1. anhkaiser

anhkaiser Mới đăng kí

bác có thể viết 1 tut blend ko ảnh hưởng tới da mod chi tiết được ko ạ, e blend da mod toàn bị ám màu
  2. Danh Sang Trần

Danh Sang Trần Thành viên cấp 1

Bác là cứu tinh của đời e :))
  3. Mr.Tuxedo

Mr.Tuxedo Mới đăng kí

Bác đã thông não cho em hẳn 1 mảng mới về màu sắc, từ bao lâu nay em chỉ biết sài LR để blend và tấm nào cũng bị các cao nhân chửi là bết với ám, em đã hiểu 1 điều là do em k thực hiện được thao tác "xóa Mask", em thật sự chưa biết tới thao tác này, bác có thể cho em hỏi thao tác này muốn làm trên LR có được k và em phải làm thế nào @@

Code:
    http://www.flickr.com/photos/nguyenhongthai/9466123562/lightbox/
    đây là 1 bức e làm khá kĩ bằng LR nhưng k thực hiện thao tác kia làm da mẫu bị ám quá, mong các bác chỉ giáo :v
    FMP thích bài viết này
  4. Phạm Hiếu

Phạm Hiếu Thành viên cấp 3

đọc bài này xong, vào thử nghiệm luôn, thank anh nhé, mới học nên củng chưa biết ám màu là gì, nhờ mọi người nhận xét nên mới biết, tìm thì thấy bài này của anh
    FMP thích bài viết này
  5. nguyen_antu

nguyen_antu Thành viên cấp 2

tuyệt pác ạ =D>
  6. Tí Phởn

Tí Phởn Mới đăng kí

Bài viết quá hay và dễ hiểu :D
    Thanks bác ạ !!
  7. MinhQuân PC

MinhQuân PC Thành viên cấp 1

Theo mình cách tối ưu nhất chính là xoá mask . Xoá mask thật khéo tay và điều chỉnh opacity sao cho phù hợp . ( Lúc trước mình không biết nên chơi dại , thường hay tách mod ra rồi mới blend hậu cảnh , sau đó giảm opacity của layer mod , nghĩ lại thấy ''chuối'' quá ... )

Hôm nọ đọc bài Tut Blend tone màu tươi sáng cho người mới bắt đầu của bác, mình làm y hệt như phần trong ngoặc, hnay đọc bài này mới biết mình cũng chơi dại, nghĩ lại không thấy "chuối". :))
  8. lenhuthanhvn

lenhuthanhvn Thành viên cấp 3

Nghiệm ra thêm 1 chiêu về Gaussian Blur, khi dùng mark, haha
    oblivion.sofar thích bài viết này
  9. Hưngg Bướm

Hưngg Bướm Thành viên cấp 1

Cảm ơn anh Thiên Ma , mong anh có nhiều bài viết như thế này để newbie như em có thể khắc phục và hoàn thiện bản thân hơn trong Blend và Retouch :D. Trước đây e vẫn hay bị chê màu bị ám, nhưng không hiểu ám màu là như thế nào :'(, rồi e cũng thử blend theo màu film... Kết quả là cũng bị chê ám màu :-<
  10. HaiMien

HaiMien Thành viên cấp 1

<3 bác Ma :))
  11. Trungkien1412

Trungkien1412 Mới đăng kí

Bổ ích. :-B
  12. vũ quyền anh

vũ quyền anh Thành viên cấp 1

rất bổ ích tkaks bác :D
  13. rename

rename Banned

Quá tuyệt vời , ko còn gì để nói
  14. fly

fly Thành viên cấp 1

cám ơn anh rất nhiều, trc giờ em toàn blend theo sở thích, giờ phải làm cho chuyên nghiệp hơn thôi
  15. CuongTomdz

CuongTomdz Thành viên cấp 2

1 bài viết rất tâm huyết. cám ơn bạn !=D>
  16. Katy2309

Katy2309 Thành viên cấp 2

đã và đang "chuối", sau khi đọc bài này xong, hy vọng hết "chuối" :v :v
  17. DMTung

DMTung Mới đăng kí

Thích tấm đầu của phần 2 quá, bạn có thể chia sẻ cách blen đó ko?
  18. thietmocchan

thietmocchan Mới đăng kí

19. Puku

Puku Thành viên cấp 1

Hay :D Tấm sunshine của bạn nhìn tuyệt thật :x
  20. Kai 189

Kai 189 Banned

bài viết có minh họa dễ hiểu, thanks!
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn