Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Anh Chị Em Cho Em Hỏi Về Website .tk

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi codienmanphat, 17/4/16.

Lượt xem: 1,729

1. codienmanphat Mới đăng kí

Anh chị em cho em hỏi, có nên đăng ký tên miền miễn phi trên trang dot.tk ví dụ website: abc.tk rồi mua tên miền abc.com và trỏ về không ạ ?
    Hay mua trực tiếp abc.com thì tốt hơn, Mong mọi người tư vấn giúp Em

Em xin chân thành cảm ơn

...
  2. Medic

Medic Thành viên cấp 2

đã mua .com rồi thì xài .com thôi bạn à, dễ nhớ + chuyên nghiệp hơn.
    codienmanphat thích bài viết này
  3. codienmanphat

codienmanphat Mới đăng kí

Sao em thấy cty thiết kế web cho em người ta đã mua .com rồi mà lúc chạy web thì đăng ký ví dụ là abc.tk trước rồi mới gắn lại qua .com hiện web Anh
  4. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

domain .tk là domain free, mà ở phiên bản free nó chỉ có tác dụng trỏ về đâu đó thôi. ví dụ khi bạn đăng kí domain abc.com với hosting cùng tên abc.com thì trên hosting người ta sẽ khai báo domain .com và tạo ra một thư mục chính trên hosting là abc.com. Thư mục này để upload mã nguồn web của bạn lên. Còn .tk chỉ có tác dụng thay thế một domain có sẵn quá dài và khó nhớ. thường người ta chỉ gắn với free hosting (vì khi tạo free hosting mình cũng đã có free domain của chính hosting đó)
    codienmanphat thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn