Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Anh chị giúp em làm ảnh này rõ ra được không ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi tran van dinh, 1/5/14.

Lượt xem: 13,120

1. iFly

iFly Thành viên cấp 2

làm cho ảnh mờ rồi lên đây nhờ vả ae à ,cái gì cũng có giới hạn đấy :-q
  2. ThanhThien

ThanhThien Thành viên cấp 1

#13 làm em hết hồn, cứ tưởng là làm rõ đc =))
  3. PhamTungDQT

PhamTungDQT Thành viên cấp 1

4. Hạt thóc

Hạt thóc Mới đăng kí

5. thắng Ken key

thắng Ken key Thành viên cấp 2

phao à bạn
  6. Ốc Ơi Cố Lên

Ốc Ơi Cố Lên Mới đăng kí

Em mới học làm mờ thôi.
    Làm nét thầy quên chưa dạy. :3
  7. thánh khó đã xuất hiện :D
  8. Baomth

Baomth Mới đăng kí

OMG. Pó tay thánh này.
  9. xacutara1235

xacutara1235 Thành viên cấp 2

Thớt này chơi chiêu lấy hình gốc blur đi rồi quăng lên đây để cả diễn đàn bó tay. Rồi sau đó clone nick khác úp ảnh gốc lên để chứng tỏ mình thần thánh.
    bum90hatay1712 thích bài viết này.
  10. hiepkhachxua

hiepkhachxua Thành viên cấp 1

ác bạn liệt kê xem cảnh này có trong những bộ phim hình sự Mỹ nào nào ?
  11. ThangNguyen

ThangNguyen Mới đăng kí

Đôi khi troll cho ae diễn đàn chế ảnh vui tý :)))
    Cứ nghiêm túc mãi cũng chán =))]
    Rảnh thử tay nghề tý có j4f đc k :))
  12. Chorio

Chorio Thành viên cấp 1

Các bạn có thể dùng cách này, kết quả ko hoàn hảo được nhưng có thể chính xác đến 99.9%, Hãy chú ý kỹ và làm theo nhé.
    Bước 1: save ảnh về máy, search google chương trình "Image to pdf converter pro" download và setup.
    Bước 2: Đưa ảnh này vào chương trình vừa setup xong, convert ra 1 file .pdf để ngoài desktop cho tí dễ làm.
    Bước 3: Mở Photoshop 7.0 lên, (Các bản CS sau này cũng được nhưng mình khuyến cáo
    để làm cái này thôi thì dùng bản 7.0 là đủ rồi). Sau đó add file pdf vào PTS , chỉnh cho contrast sao cho dễ nhìn. Sau đó xuất file ra định dạng .vst (Ví dụ như: guiness.vst )
    Chú ý: Nếu PTS 7.0 ko có hỗ trợ xuất file vst thì bạn nên uninstall PTS 7.0 đi, Search trên diễn đàn bản Photoshop CS6 về cài nhé)
    Bước 4: Quan trọng nhất đây:
    Ta đã có file Guiness.vst rồi , bây giờ chỉ việc google tìm phần mềm (vst to word converter) để download và cài vào máy.
    Sau khi setup xong thì cũng làm tương tự như những bước trên, add file guiness.vst vào soft vừa install, convert ra 1 file superguiness.doc hoặc .docx đều được.
    Bước này đòi hỏi thời gian rất nhiều, mong các bạn đừng nản chí.

Sau khi có 1 file của word rồi thì còn chờ gì nữa??? Mở file word ra, Ồ........ Ngạc nhiên chưa???
    Vẫn chưa đọc được gì đúng ko?
    Bước 5: là bước cuối cùng
    Vào web mở google translate ra. Bên trái ta copy hết nội dung trong file word đó, chọn "Detect Language" để google tự nhận diện, bên phải ta chọn bất cứ ngôn ngữ nào bạn muốn.
    Nhấn Translate. Thế là xong. Kết quả tuyệt vời quá. 99.9% vẫn ko đọc được như ban đầu.

Chúc các bạn thành công, Nếu thấy hay xin cho mình vài ve. Nhầm, vài like (xỉn rầu chưa ngủ được nên viết tut này chia sẻ)

Xin lỗi ko thể chụp hình để hướng dẫn rõ được, vì cái điện thoại mình ko biết chụp ảnh thế nào hết :(
    bum90Jon thích bài viết này.
  13. mrcyclo

mrcyclo Thành viên cấp 2

Đêm hôm cười đau ruột :)):)):))=))=))=))
  14. quangthieu42

quangthieu42 Thành viên cấp 1

Thánh Hoangkhai.it ơi.Thánh giúp em với 8->8->8->8->
  15. mrcyclo

mrcyclo Thành viên cấp 2

quangthieu42thitkho thích bài viết này.
  16. bachprince

bachprince Thành viên cấp 1

Chờ Adobe ra plugin PS mạnh hơn đã. Lúc đó em sẽ giúp bác!
  17. hoangkhai.it

hoangkhai.it Thành viên cấp 1

mọi người nhìn qua loa rùi phán . oan em quá coi lại ảnh xem nào em troll mà!
    Coi xong rùi thì đọc típ cái sau nhé:
    Bởi vậy sau mà có nói gì cũng phải suy nghĩ cho kỹ ha. đổ oan cho người khác không tốt đâu ạ!

Ủng hộ diễn đàn