Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ảnh chụp từ điện thoại son-ny-e-rích-sơn

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi nguyenducbinbin, 10/1/13.

Lượt xem: 9,204

1. amateur

amateur Thành viên cấp 1

không hiểu sao tư nhiên mạng lác dã man không up nổi cái hình 2mb lên flickr nữa
    _HoaCongTu_Duy cá ruội thích bài viết này.
  2. Amygreen

Amygreen Thành viên cấp 2

Bạn đừng có giận quá mà mất bình tĩnh. Đọc lại những post của mình ở 2 topic đi rồi hẵng cáu.

Mình đang đợi post ảnh chân dung đây.;)
    _HoaCongTu_ thích bài viết này
  3. love_hatred

love_hatred Thành viên cấp 2

chống cái j thế bạn
  4. amateur

amateur Thành viên cấp 1

ảnh của bác đây!mạng nhà mình đang lác nên không up đc nhiều
    đây là link flickr http://www.flickr.com/photos/storm0588/8366171633/
    Bruce_Hieu thích bài viết này
  5. thanhcong_to

thanhcong_to Thành viên cấp 1

mình vừa chơi DSLR và vừa có thể là người sành về camera phone, mình có đôi lời thế này:

thứ nhất:
    C901 nếu so với DSLR thì thực sự còn cách 1 khoảng khá xa, vì vậy mình nói các bạn đừng phật ý chứ chúng ta ko nên tự sướng, chúng ta cứ show hình, người khác tin hay ko, ném sh!t vào hội nghị cũng mặc. ai quan tâm thì người đó sẽ tự tìm hiểu, và biết đâu chúng ta sẽ có thêm những người dùng sony thuộc dạng chuyên nghiệp.

thứ hai:
    các bác bên này có thể không tin, nhưng mấy cái camera phone hoàn toàn có thể chụp ra các tấm ảnh ngang ngửa DSLR trong điều kiện tốt, vì các hãng đã trang bị cho máy thấu kính và cảm biến tốt nhất có thể, chưa kể người dùng còn có thể cam thiệp phần mềm để điều chỉnh ánh sáng và màu sắc cho vừa ý. và các bác cũng đừng đem công thức nhiếp ảnh (khẩu - tốc - nhạy sáng) vào với ĐT. vì các thứ đó trên 1 cái điện thoại với mỗi cái thấu kính bé tẹo cũng chẳng có cái vị gì. thay vì áp dụng máy móc các công thức, chúng ta nên qui chiếu sang là các lí thuyết về nhiếp ảnh như bố cục, hướng sáng....

đôi lời cùng các bác, chúng ta nên thảo luận với tinh thần cởi mở hơn ạ!
    _HoaCongTu_, Xperia_GagaDuy cá ruội thích bài viết này.
  6. Xperia_Gaga

Xperia_Gaga Thành viên cấp 2

các bác ném gạch nhầm rồi ạ
    cái sự "phô tô sốp" của các bác thì bọn cuống Sôny như em gọi là "mod cam" ạ
    tức là thay đổi và thêm các chức năng vào máy ảnh của điện thoại
    em dùng c901 em biết mà
    hiệu ứng Color selective gồm 2 stage, stage 1 là chọn màu muốn thay đổi (hoặc giữ nguyên như tấm hoa cúc vàng), stage 2 là để thay đổi màu đã chọn ở stage 1 (hoặc chuyển những màu còn lại thành đen trắng)
    nói chung là đthoại Sô ny E ríc sần mà mod lên thì ảo diệu vô cùng các bác ạ
    _HoaCongTu_Duy cá ruội thích bài viết này.
  7. kidhitech

kidhitech Thành viên cấp 1

:)) nói chung là ko photoshop thôi, chứ ko phải ko sửa lại ảnh chụp :))
  8. Xperia_Gaga

Xperia_Gaga Thành viên cấp 2

có sửa nhưng cũng chỉ cần sửa về contrast và color thôi
    noi chung là điện thoại nó nhỏ nhưng có võ đấy, đừng khinh
  9. nguyenducbinbin

nguyenducbinbin Thành viên cấp 2

em nói là không ps chứ có nói là không đươc chỉnh rồi chụp đâu nhể...:D .
  10. amateur

amateur Thành viên cấp 1

Vậy thì để chữ chỉnh thôi. Bỏ chữ sửa đi k ng ta lại hiểu cả 2. Mình có sai đâu mà sửa.
  11. nguyễn quang bình

nguyễn quang bình Thành viên cấp 2

Em đíu hiểu các bác nữa :(( loạn cả lên
    1. Sony C901 nói riêng có thể Mod camera - can thiệp phần mềm để có thể điều chỉnh được nhiều thứ hơn mặc định (màu mè, lây nét bằng tay .v.v.)
    2. Photoshop trong trường hợp này cũng chỉnh màu mè bla bla
    các bác cứ vất lên rùi táng 1 câu ko photoshop này nọ ... e cứ gọi cho nhanh: Có can thiệp màu mè. Oki chưa. Còn các vấn đề khác để off choảng nhau tiếp, mệt quá!
  12. Mèo Mộng Mơ

Mèo Mộng Mơ Thành viên cấp 2

cái ảnh cuối giống hệt chỗ đồi gần nhà em D:
  13. nguyenducbinbin

nguyenducbinbin Thành viên cấp 2

Côn sơn đó
  14. hattori_z

hattori_z Mới đăng kí

Haha...nguyên cái 4rum se-cafe lun :D:D:D
  15. _HoaCongTu_

_HoaCongTu_ Thành viên cấp 1

Cho hoi cac bac 1 cau thoi , DSRL cac bac dua may' len la` shot ngay hay la phai dieu chinh thong so anh iso focus contract shutter speed nay` no linh tinh cac kieu truoc khi chup vay? Noi nhu bac thi` may' nao` moi chup dc anh goc anh moc ?
    Sorry onl may tinh o co quan ko go dau tieng Viet duoc
  16. guitargocphong

guitargocphong Mới đăng kí

Các bác cứ xoắn thế nhỉ, mấy con Sony CyberShot mod cam làm được rất nhiều việc, đặc biệt là mấy con có bản mod cam Raider, chỉnh tốc, manual forcus, color filter ... đủ cả mà, chụp thì set hơi lâu 1 tí thôi chứ nó vẫn chụp ra những bức ảnh như các bác ý đã up. Trong điều kiện sáng tốt thì có đầy ảnh chụp có thể nhìn đẹp hơn DSLR mà 1 số bác chụp toàn để Auto. Em cũng là 1 Sony fan mà, đam mê nhiếp ảnh nên toàn dùng dòng CyberShot. Em vẫn kết nhất C901 và C905, mỗi tội con C905 nó hay có lỗi vặt :D
  17. guitargocphong

guitargocphong Mới đăng kí

Nói thật là chỉ có những người mới xài DSLR người ta mới để auto, nếu mua DSLR mà chỉ để auto mình nghĩ chẳng có ai mua DSLR :|
  18. _HoaCongTu_

_HoaCongTu_ Thành viên cấp 1

Phan dau du 20 bai xog up tren flirk cho no tien =))\
    p/s may tinh o co quan ko go tieng viet duoc, mong moi nguoi thong cam
  19. Nkntn

Nkntn Thành viên cấp 1

đúng là C901 nước ảnh đẹp , thích con này
  20. Amygreen

Amygreen Thành viên cấp 2

Nói chung chụp cảnh, cỏ cây hoa lá thì ổn còn chụp chân dung thì mình chưa thấy ảnh nào ổn cả. ;)

Ủng hộ diễn đàn