Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ảnh đầu tiên :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Đặng Phú, 12/8/13.

Lượt xem: 1,967

1. Đặng Phú Thành viên cấp 1

Lần đầu e học tới PS nhưng thực sự là chưa có kinh nghiệm gì trước cả ợ :P
    Mong được đánh giá nhiệt tình nhằm học hỏi ợ :-s

...
  2. Quach Hao Huy

Quach Hao Huy Banned

mat nguoi` dang ngoi` roi` ban oi,cai mau do ko hop voi anh dau.
    Đặng Phú thích bài viết này
  3. anhlabeu

anhlabeu Thành viên cấp 3

Lỗi đầu tiên của những ng mới như bạn là mod ám màu. Cố gắng lên bạn, cũng sáng tạo về màu sắc và brush đấy.
  4. Lee Gà

Lee Gà Thành viên cấp 2

R.I.P cho bác! :))
  5. Đặng Phú

Đặng Phú Thành viên cấp 1

Mod thì phải fix sao ạ? :D
  6. xperia_optimus

xperia_optimus Thành viên cấp 2

Đặng Phú: cách chống ám màu mod của mình: Duplicate Layer gốc lên, tại layer mới (gọi là layer 1) dùng selection tool đánh dấu (selec) mẫu, sau đó click vào add vector mask. Blend trên layer gốc. Sau đó chỉnh lại density và feather ở mark của layer 1 mới tạo khi nãy sau cho hết ám màu (layer 1 ở trên cùng).
    ^^ ai có cách hay hơn share cho mình
  7. Đặng Phú

Dùng brush đánh sáng lên mod được không ạ? @@
  8. xperia_optimus

xperia_optimus Thành viên cấp 2

không bix nữa, chưa thử, mình thấy cách đó cho kết quả tự nhiên, mẫu và nền không tách rời nhau quá. :D thấy bộ Florabella retouch & makeover actions nó có hổ trợ brush ớ
  9. Đặng Phú

Mình mới bắt đầu được một ngày nên mấy khái niệm đó còn lạ lắm ạ ~~
    Để mày mò theo cách đó xem sao :D

Ủng hộ diễn đàn