Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Ảnh động] Em bị đánh vì xem xong không like !?

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi T.An, 21/9/14.

Lượt xem: 10,962

1. Vũ Anh Hào

Vũ Anh Hào Thành viên cấp 1

Mạng chậm nên xem được từng khung hình:D
    hatay1712T.An thích bài viết này.
  2. Phuong Nguyen J

Phuong Nguyen J Mới đăng kí

xàm =))
    VN cả đời cũng ko đánh lại Trung Quốc đâu nhé
    T.An thích bài viết này
  3. Phưng Fotogra-phy

Phưng Fotogra-phy Thành viên cấp 2

Làm TUT chỉ anh em đi bác ơi ;;)
    T.An thích bài viết này
  4. mindnie

mindnie Thành viên cấp 2

Hay quá bạn :D
  5. zupylove

zupylove Thành viên cấp 2

mình thích tấm ảnh về Trường Sa của bạn..cảm ơn bạn..
    T.An thích bài viết này
  6. Yaiba

Yaiba Thành viên cấp 2

Ha ha ha ha haaa...(cười đau cả ruột)=))
    T.An thích bài viết này
  7. chokuro

chokuro Thành viên cấp 1

em tải về máy,lưu lại thành file gif mà sao nó ko thành ảnh động nhỉ :(
  8. hvthanhtan

hvthanhtan Thành viên cấp 2

chokuro nếu bạn sử dụng win8-8.1 trở lên thì cái thằng Windows Photo Viewer nó không hiển thị ảnh động được đâu, bạn bấm chuột phải vào hình, chọn open with> chọn trình duyệt đang xài đẻ xem được ảnh động :)
  9. chokuro

chokuro Thành viên cấp 1

hvthanhtan em win xp,dùng cs5 ạ,tải psd về máy rồi lưu lại GIF mà nó ko chạy :(
  10. hvthanhtan

hvthanhtan Thành viên cấp 2

chokuro bạn vào save as.. phải không, như thế nó sẽ hiểu là ảnh tĩnh đó, muốn save ảnh động trong photoshop chọn File trên thanh công cụ -->Save for Webs & Devices hoặc sử dụng tổ hợp phím Ctrl+Shift+Alt+S. Một hộp thoại hiện ra, chọn định dạng file GIF ở dưới mục Preset. Tại mục Loop Options, chọn chế độ lặp lại cho ảnh động: Once (nếu muốn lặp lại một lần) hoặc Forever (lặp lại mãi mãi). Click Save để lưu lại file ảnh động
    chokuro thích bài viết này
  11. chokuro

chokuro Thành viên cấp 1

vâng,em cảm ơn,bác hvthanhtan có thể chỉ em cách làm 1 ảnh gif đơn giản dc ko ạ,hix,tự vọc pts 1 năm nay mà cũng chả dc gì ra hồn,cùng lắm là cắt ghép ảnh và tìm các tut của các bác làm theo chứ chả biết làm gì cả :(
  12. ngocphandang

ngocphandang Thành viên cấp 1

Hay đấy. hehe

Ủng hộ diễn đàn