Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Anh em cho mình hỏi về vấn đề copy trong photoshop cs6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi back_one, 16/2/14.

Lượt xem: 18,212

1. cásấu

cásấu Thành viên cấp 3

tranvan.muon lằng nhằng quá bác có tut hông bác .. ns thật tiếng anh em kém lắm @-)
  2. karthus

karthus Thành viên cấp 2

dùng watermark rồi đóng nó vào action lần sau cứ thế lôi ra cho nó nhanh bác ạ
    tranvan.muon thích bài viết này
  3. cásấu

cásấu Thành viên cấp 3

:)) đâu phải chủ thớt :)) action vs e cũng chả cần thiết lắm nên cũng chỉ hỏi sơ sơ
  4. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@ Cá Sấu : Nếu bạn đã biết Photoshop như @ Karthus nói đó, thì 1 câu nói của @ Katus , là bạn đã biết phải làm gì roài , lần sau, bạn Play Actions 1 phát, là nó sẽ tự động móc cái Water Mask ra, tự động Move vào vị trí đó luôn, xong phim, ha ha ! :))

Mình phải nó rõ chi tiết, cho các bạn mới học Photoshop, vì các bạn cứ để nguyên si Adobe theo người Anh, là Inch, chứ hok phải %, vậy thì lúc hình lớn, thì nó dán đắp che ngay cái con mắt của người ta, thành Hiệp Sỹ Mù, :)) còn hình nhỏ, thì nó lại đắp che vào ngay cái mũi của người ta, thành Thằng Lằng Cảng Mũi, ha ha ! :)) , hư hết cả dàn.
    Chỉnh sửa lần cuối: 17/2/14
    cásấu thích bài viết này
  5. cásấu

cásấu Thành viên cấp 3

;)) e ít khi xài action nên toan dung chứ chả tạo bao h PS công nhận hơn ngu
  6. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@ Cá sấu : Brush hok có phối hợp với chuyện chạy tự động, nhanh gọn của Photoshop đâu, chỉ là làm tay hoài, làm tay mãi mãi,, hok dính dáng gì với chuyện nhanh gọn cả, Brush lại còn mất đi Màu Sắc (nếu có) của Water Mask nữa, thà dùng gõ T , và Styles cho T còn có thể lần sau, Photoshop nó sẽ biết cách gõ y chan như bạn đã gõ lúc trước, biết gõ vào đúng vị trí đó, hok cần làm lại từ đầu, vậy mới gọi là nhanh gọn.:))
    Chỉnh sửa lần cuối: 17/2/14
  7. cásấu

cásấu Thành viên cấp 3

vâng ... để lúc nào e thử làm cái :D

Ủng hộ diễn đàn