Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Anh em giúp đỡ chỉ cách remove và conect cạnh hợp lý trong trường hợp 3dsmax này vs

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi DũngNguyễnVân, 14/11/15.

Lượt xem: 4,389

1. DũngNguyễnVân Mới đăng kí

Em có khối như trên giờ muốn chamfer cạnh như hình dưới nhưng bị lỗi mặt như sau

Em nghĩ lỗi ở đây là do đường line nối vs phần rỗng. Giờ em muốn remove mấy đường đấy đi và conect lại điểm để chamfer cho đẹp. Nhưng không biết conect điểm nào vs điểm nào để không gặp lỗi như trên. Anh em nào biết chỉ giúp vs

...
  2. Đình Được

Đình Được Thành viên cấp 1

bạn thử connect các điểm đối với nhau xem sao, rồi xóa cái cạnh chéo kia đi
  3. DũngNguyễnVân

DũngNguyễnVân Mới đăng kí

Đương nhiên là phải conect điểm rồi ms remove canh đc. Mỗi ô rỗng cần có đường line nối vào nhưng conect hay vẽ cut thế nào để sau chamfer không lỗi mặt vs góc ms quan trọng. Ý tôi là vậy
  4. Đình Được

Đình Được Thành viên cấp 1

bạn thử connect các điểm đối chưa? và bạn nên chọn nốt 2 cạnh trên hình rồi chamfer. Mình có làm hình mẫu đây
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn