Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Anh em nhận xét cho mình cái logo vừa làm xong

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi leminplhd, 15/12/15.

Lượt xem: 5,708

1. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

K.Trang Bác nhìn kĩ vào ! 2 lỗ tai , 1 cái miệng , dơ 2 chân lên =))z
    leminplhd thích bài viết này
  2. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

:)) Há há mình giống thấy cái tay hơn.
  3. leolemon

leolemon Thành viên cấp 2

theo mình thì tăng độ dầy của vương miện và cái lá bên dưới lên cho hài hòa là ok rồi :D
  4. Phạm Điền

Phạm Điền Thành viên cấp 2

mình thì nhìn thấy nếu bác chủ dùng cái vương miện đó thì có nhỏ quá so với bố cục không?

kjng_lamboghini ý bác là thế này?!
  5. kjng_lamboghini

kjng_lamboghini Thành viên cấp 2

6. cungvl.net

cungvl.net Mới đăng kí

Nhìn tinh tế đó. Mình cũng thích mấy logo gọn gàng đơn giản nhưng có nét sang.
  7. leminplhd

leminplhd Thành viên cấp 1

Kings thích bài viết này
  8. quangsaudoi88

quangsaudoi88 Mới đăng kí

Nói chung là em vẫn kết cái thiết kế "quả chuông" hơn. hehh
  9. leolemon

leolemon Thành viên cấp 2

leminplhd tăng độ dày vương miện vs lá bên dưới lên là ok đó bạn :D
  10. phuongapro

phuongapro Mới đăng kí

Cái thứ 2 Khách hàng ok là phải rùi. Bạn cách điệu 2 chữ lala rất đẹp, màu sắc cũng đẹp. Tuy nhiên mình làm thích cái 1 đơn giản rõ ràng dễ nhận diện hơi giống logo của HaoAnh.
  11. VANCOOKIE

VANCOOKIE Mới đăng kí

chưa được ổn lắm, hok phù hợp lắm, hơi hoa họe. hok chắc chắn... góc cạnh hok thuận mắt lắm...'@-@, khách ưng là dc ui.:*
  12. vanminhcq

vanminhcq Mới đăng kí

Cái 12# không phải giống cái chuông mà là giống cái vương miệng của quốc vương hơn ^_^
  13. leminplhd

^^ Khách của mình là mệnh Kim nên k hợp vs góc cạnh. Mình đã chỉnh sửa uốn cong cho mềm mại. Khách mail lại ưng luôn ;)
  14. lylymeow

lylymeow Thành viên cấp 2

em muốn đi đâu - Lala....
  15. Kings

Kings Thành viên cấp 2

biết vì sao khách thích rồi... nhìn 2 chữ a và cái bông ở bên dưới giống.... khửa khửa...
    Thứ 2 cái tên la la hotel cũng hơp ... nhĩ :))
  16. anonymousvn

anonymousvn Thành viên cấp 1

Cái đầu thì đơn giản dễ nhớ hơn. Còn cái sau thì cầu kỳ, sang trọng. Nhìn cái nào cũng ok nhưng mình thích cái đầu hơn, ý kiến riêng mình thì nên thay thế cái chuông, còn nếu muốn giữ thì cách điệu lại cho đơn giản cái chuông hơn. Chữ LaLa dưới cái chuông bạn làm rất đẹp, nhưng mình cảm thấy nét nó hơi mỏng.
  17. leminplhd

Cái logo thứ 2 mình làm theo cảm tính hoàn toàn. Tự dưng ngồi ngẩn tò te rồi làm cái xong luôn gửi cho khách. Khách ưng luôn ^^
    lylymeow thích bài viết này
  18. Trịnh Việt Dũng

Trịnh Việt Dũng Mới đăng kí

em thấy hai cái giống nhau, chúc bác thành công :D
  19. ID 1808

ID 1808 Thành viên cấp 2

Hi Bạn
    Mình thấy ý tưởng hay đó. Mình xin nhận xét ở cái đầu tiên có vương miệng trên đâu.
    Hiện tại thì có 2 biểu tượng là vương miệng và typo LALA thành vương miệng
    1. Có 2 biểu tượng => khó nhớ và hơi nhiều chi tiết, mình nghĩ nên cố gắng typo kỹ cái LALA thành vương miệng, hiện tại sắp ok rồi -> Cố găng đầu tư thêm 1 tý nữa.
    2. 1 lưu ý khi làm logo, nhiều chi tiết nhỏ quá khi bạn dùng logo để dập nhũ, nổi chìm hay thu nhỏ logo sẽ bị sai -> thu nhỏ tối đa thì hình vương miệng của bạn sẽ nhìn như chấm tròn ko thấy nữa -> sai nhận diện thương hiệu rồi -> lưu ý cái này khi làm logo nha.
    Ý kiến cá nhân của mình
  20. Nấm0492

Nấm0492 Mới đăng kí

E thích cái 1, thích đơn giản dễ nhớ và cảm giác nó ấn tượng đấy chứ ạ. Nhưng cái 2 lại cảm giác ý nghĩa và liên quan hơn :v Dù sao thì cũng chúc mừng bác vì quan trọng là khách hàng ưng :3 mình có hợp mắt mình đến mấy cũng chẳng bằng hợp mắt khách hàng :v

Ủng hộ diễn đàn