Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ảnh giả màu film

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Lightroom' được đăng bởi lam53, 3/2/14.

Lượt xem: 5,274

1. lam53 Thành viên cấp 1

Chào các anh.
    Em sn 95 cho dễ xưng hô
    . Em mới đc cầm máy cách đây gần 2 tháng và chết mê chết mệt cái màu ảnh film từ lúc ấy. Người tiêm cái màu ấy vào đầu em là Linh Lưu. Thấy anh ấy post hình màu đẹp dã man. Thế nên em cố mày mò theo style ấy. Cũng có được vài tác phẩm. Em xin phép post lên đây cho các anh nhận xét giúp.
    (Em mới cầm máy được 3 lần nên dính rất nhiều lỗi bố cục, out nét, màu. Các anh cứ nhận xét hết giúp em để em còn cứng tay lên được.)
    Cấu hình mày móc như này: d7000 + fix 50 1.8 + fix 85 1.8
    gốc [​IMG]
    lr [​IMG]
    gốc
    lr

gốc [​IMG]
    lr

gốc
    lr

riêng cái này là stock của bạn ạ 600D + kit is II
    gốc
    lr

còn cái này là d80 + 50 1.8
    gốc [​IMG]
    lr [​IMG]

em dùng hoàn toàn là lr thôi. Mong các anh góp ý để em sửa. Cảm ơn các anh đã quan tâm, mong được các anh em thích màu film chỉ giáo. Anh em nào thích màu này để lại mail e sẽ gửi preset ạ.
    fb giao lưu https://www.facebook.com/lam53

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 3/2/14
    TrungDe, MẽoMẽoMẽo, Montgomery18332 người khác thích bài viết này.
  2. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Dùng search của 4rum tìm hướng dẫn up ảnh từ flickr đi bạn, nhờ đc lần 1 lần 2 thôi định nhờ cả đời à...lười thế.
  3. lam53

lam53 Thành viên cấp 1

vâng vâng. e sửa ngay
  4. Hoa Anh Túc

Hoa Anh Túc Thành viên cấp 4

cái này hình như có HD rồi bạn nhé ! bạn làm khá ổn cơ mà theo style mình thì bớt blue tý thì ok ! :D
  5. lam53

lam53 Thành viên cấp 1

Hoa Anh Túc thực ra em định cố tình để màu xanh cho nó thành style riêng. Vâng, e học qua các HD rồi làm anh ạ :D
  6. MẽoMẽoMẽo

MẽoMẽoMẽo Thành viên cấp 1

Cũng đẹp
  7. Kim Jinny

Kim Jinny Mới đăng kí

Cháu cũng chơi màu film, nhưng chơi màu nhạt hơn tí, bác cho cháu xin preset pic cuối cùng ạ!
    Mail cháu kimjungtran@gmail.com

p/s: Cháu kb với nick FB của bác rùi nhé!
    TrungDe thích bài viết này
  8. lam53

lam53 Thành viên cấp 1

9. truonghienvinh

truonghienvinh Thành viên cấp 1

10. bktod92

bktod92 Mới đăng kí

share preset đi bạn :D
  11. kientrucnhatlam

kientrucnhatlam Thành viên cấp 1

Nhìn cứ như cách đây 20 năm ấy nhỉ :D
  12. phuongthustudio