Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ảnh làm xấu nên nhờ mọi người cho ý kiến để sửa.

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Lê Văn Thiên, 3/12/15.

Lượt xem: 1,745

1. Lê Văn Thiên Thành viên cấp 1

Chào anh chị em trong diễn đàn vietdesign,
    Chả là mình tập tành làm ảnh chân dung đám cưới, nhưng blend mình không rành lắm nên làm quá xấu, làm cho da mặt cô dâu chú rể lung tung nên bên studio họ không chịu, nên nhờ mọi người cho ý kiến để tiến bộ hoặc giúp đỡ blend lại giúp minh 1 hình để tham khảo.
    Cảm ơn anh chị em nhiều.
    Chúc cả nhà 1 ngày tốt lành.
    húc cả nhà 1 ngày tốt lành.

...
  2. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Đúng rồi, Quang Sáng thì phải sáng, Hồng Diện thì phải màu Hường là đúng, thớt blend theo màu "Hường Sáng" là đúng chủ đề rồi.
    Mà sao cô dâu cầm cái cùi không vậy chắc phải ghép bông vô đúng ko?.
    úp cho thớt, có ai đi ngang qua giúp thớt với.
  3. andyleca

andyleca Thành viên cấp 2

4. jimyduong

jimyduong Thành viên cấp 1

em thấy đám cưới cứ blend màu hồng cho nó có màu sắc đám cưới
  5. Hakkydororo

Hakkydororo Thành viên cấp 2

Mình nghĩ ảnh cưới cứ làm nhẹ nhàng thôi. Vì có rất nhiều người nhìn ngắm, từ các cụ đến cánh thanh niên, nên chỉ cần sáng sủa, đẹp đẽ là được rồi.
  6. kjng_lamboghini

kjng_lamboghini Thành viên cấp 2

Nhìn là bik thớt Ctrl + M nguyên cái hình :)) chói mắt quá, làm siêng chọn vùng xong chỉnh sáng, chứ ko bị chói :D
  7. Lê Văn Thiên

Lê Văn Thiên Thành viên cấp 1

cảm ơn anh chị em cho ý kiến, mình mới làm lần đầu nên cũng không biết chuẩn mực làm như thế nào để đúng là 1 bức ảnh trong studio
    thank "andyleca" nhiều, mà không biết kiểu blend nay có đúng không vì mình thấy mấy người bên studio nói làm kiểu gì thì cũng phải làm cho màu da hơi giống thật người đời tí.
    mà không biết mọi người có ai có chuẩn chỉnh da mặt cho cô dâu chú rễ không.
    thank nhiều
  8. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Bạn chịu khó sửa chút phần tóc, xóa bớt mấy sợi đuôi tóc nó lòe xòe đi.
    Mà có khi bạn cho ae xin 2 3 tấm ảnh gốc, để mọi người biết sửa hay thêm cái gì, chứ đưa mấy tấm này lên. Chói mắt quá -_-
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn