Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ảnh mình design. Mong mọi người góp ý giúp

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Jacqueline, 5/12/15.

Lượt xem: 2,191

1. Jacqueline Thành viên cấp 1

Mới des xong nên share lên forum. Góp ý giúp em nhé, xem có chỗ nào không đẹp hay cần khắc phục không?

Thank you :D:D:D
    <3<3<3

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 5/12/15
  2. Trung Túy

Trung Túy Thành viên cấp 1

Đc đó bạn, nhưng cái hình ghép vào có vẻ hơi lạc, bạn khi cắt nếu dùng công cụ M (mình k nhớ tên) thì theo mình nên tăng lên 80 -90px khi dùng ấy (mình hay dùng vậy) ^^!
    Jacqueline thích bài viết này
  3. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

à, là em gái đó sao. có cơ hội giao lưu hỉ em.
  4. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Cover face à, nếu cover face thì hình hai nhân vật nên đưa về phía phải để tránh bị avatar che khuất, còn hình hai nhận vật ở phần rìa chắc bạn dùng cục tẩy để xoá, nếu thích dùng tẩy thì nên hạ Opacity 50% để xoá đỡ bị sượn. Theo mình thì nên dùng Layer mask sẽ mượt hơn và hạ opacity tấm ảnh xuống còn 80% :)
  5. Phạm Điền

Phạm Điền Thành viên cấp 2

gương mặt chàng trai đó có một nữa blur, nhưng trong khi đó cô gái không có?! có một khoảng trống giữa hai mái đầu nhìn thấy hơi vô lý và cảm giác rời rạc.
  6. Hakkydororo

Hakkydororo Thành viên cấp 2

Mình mghĩ là nên để overlay hoặc multi gì đó rồi tạo mark. Hình nó sẽ mượt hơn
  7. SilverLance

SilverLance Thành viên cấp 2

phần ghép mặt nhân vật bạn nên để nguyên tấm rùi dùng layer mask = gradient thì nó kết hợp hài hòa hơn :D
  8. Jacqueline

Jacqueline Thành viên cấp 1

Lúc design thì không để ý mấy chi tiết đó, thanks các anh chị đã nhận xét và cho ý kiến :)))
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn