Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ảnh siêu thực gây tranh cãi của nam sinh ĐH kiến trúc

Chủ đề thuộc danh mục 'Các bộ ảnh ấn tượng' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 10/4/14.

Lượt xem: 55,902

1. leafandtree

leafandtree Thành viên cấp 1

E khoái tấm nằm dưới trời mưa :D
  2. Syter

Syter Thành viên cấp 2

Ý kiến chủ quan của mình.

- Không cần biết bạn đầu tư bộ ảnh ra sao, phải vay mượn thiết bị thế nào, một bức ảnh đẹp không thể hiện bằng những thứ đó. Rất là hài hước nếu mọi người khen và ủng hộ bạn chỉ vì bạn có "đam mê" , chăm chỉ đi thuê thiết bị để dành chút thời gian ít ỏi ra thể hiện nó. Vì vậy, mọi người chỉ khen bạn vì bạn chịu khó, chứ về ảnh đẹp thì bạn đọc dưới đây.
    Bạn hãy tự trả lời những câu hỏi này, không cần nói ra đâu, tự trả lời trong đầu được rồi.
    - Ảnh siêu thực là gì? Tại sao bạn lại xem thể loại ảnh của bạn là siêu thực? Kyle Thompson là ai? Tại sao hình của 2 người lại trùng ý tưởng nhiều đến mức người ta phải lúc nào cũng mang ra so sánh, mà không phải so sánh với ai khác?
    - Mỗi tấm ảnh đều có một ý nghĩa nào đó, bất cứ bức ảnh nào, Fine-art hay Manipulation hay Abstract đều không ngoại lệ. Nếu không có thì nó sẽ là một tấm ảnh rác. Xin lỗi vì xúc phạm, nhưng mình không tìm ra được điểm gì nổi bật của bức ảnh. Màu sắc hay kĩ thuật chụp đều rất dễ thực hiện, đừng nói với mình là nó khó, nó không hề khó, và cũng đừng nói mình "giỏi thì làm đi, đừng có đứng chém gió", mình miễn nhiễm với những lời thách thức rỗng tuếch kiểu đấy. Chơi nhiếp ảnh nó khó ở phần xử lý với ánh sáng, bất cứ thể loại ảnh nào luôn.
    - Một tấm ảnh đẹp cũng cần thể hiện qua nhiều yếu tố như : bố cục, tiền cảnh, hậu cảnh, điều kiện thời tiết và ý đồ của tác giả thông qua những yếu tố trên. Bạn lại không chú trọng đầu tư vào những yếu tố ấy. Tấm hình đứng giữa đường với những chiếc lá bay trước mặt có thể được thực hiện chỉ trong vài cú bấm máy mà không cần phải Photoshop, tại sao lại gọi là siêu thực trong khi nó "có thực" và dễ dàng thực hiện đến vậy? Và đeo nón lá, mang backpack thì nó liên quan gì đến những thứ còn lại? Cái này không biết mình có hiểu ý đồ của bạn hay là nó chẳng có ý nghĩa gì, ngoài việc bạn có một "ý tưởng" hay đơn giản bạn thấy "ý tưởng" rồi leak về cho mình một "ý tưởng" riêng?
    - Điều cuối cùng là khuôn mặt của bạn, đã là ảnh chân dung thì khuôn mặt chủ thể luôn là thứ làm cho người ta chú ý và quyết định độ "ăn tiền" của bức ảnh. Mình không chê bạn xấu trai, mình thấy khuôn mặt của bạn không hề có cảm xúc, nhìn nó đơ đơ, dở dở, con mắt không hề có chút hồn nào. Và bạn mang trình độ PS của mình ra để lấp liếm tiền cảnh, màu sắc, đổi hướng người xem bằng những kĩ thuật "điêu luyện" và nhìn có vẻ "có đầu tư", rồi họ sẽ khen bạn tới tấp.
    Những thứ này chỉ làm cho mình cảm thấy phân tâm, không tập trung vào những gì cần thấy.

Mong bạn đọc kĩ những gì mình viết, đừng nghĩ là mình "dìm", hãy xem như là một lời góp ý. Nếu muốn hãy trả lời thân thiện, trong hòa bình. Còn không bạn có thể bỏ qua bài viết này, tránh những điều không hay xảy ra.
    a Thanh, ryo.uit, Văn Hoàng Ngô1 người khác thích bài viết này.
  3. Mộc nhĩ

Mộc nhĩ Thành viên cấp 1

mình thấy đẹp, cơ mà không ấn tượng mấy. với cả lỡ vào link fb Kyle Thompson gì gì ấy xem trước mất rồi :3...nên....hì hì... chắc suy nghĩ đi theo chiều hướng hơi phũ :D
  4. cello

cello Thành viên cấp 2

giờ phô tô gờ ráp đổ xô đi chụp ảnh cởi chuồng rồi vỗ ngực đỉnh cao nghệ thuật rồi quanh quẩn toàn gái gú -cái này hợp nhãn với đa số mọi người (mỗi lần xem mình buồn ẻ lắm).Lâu lắm mới thấy một bộ ảnh hay của người Việt.cảm ơn tác giả ! có điều nên up đúng nơi đúng chỗ cho những người cảm nhận được giá trị của nó :)
    a Thanh thích bài viết này
  5. Tiểu Hổ

Tiểu Hổ Thành viên cấp 2

bộ ảnh rất là công phu, đến từng chi tiết nhỏ :like:
  6. hai.linh.372

hai.linh.372 Thành viên cấp 1

Bức cuối đẹp quá, mình mà gầy là bắt gấu chụp như đó cho coi TxT
  7. siro99

siro99 Thành viên cấp 1

anh ấy thành siêu nhân mất rồi
  8. a Thanh

a Thanh Mới đăng kí

kỹ thuật chụp đẹp quá, em thích tấm cuối cùng hihi
  9. Lorenzo Đàm

Lorenzo Đàm Thành viên cấp 1

Phải nói là ấn tượng với sự đầu tư của tác giả và ekip chứ không chỉ thuẩn là Photoshop như một bộ phận giới trẻ hiện nay
  10. nhatbui

nhatbui Thành viên cấp 1

11. hungkhai

hungkhai Banned

kết cái ảnh có con rắn :x
  12. Khoa Lê Hồ Anh

Khoa Lê Hồ Anh Mới đăng kí

Cơ mà có gì phải Tranh cãi?!
  13. BlackWhite

BlackWhite Thành viên cấp 3

Mình thấy ảnh đẹp mà, thể hiện sự dàn dựng công phu, đầu tư nghiêm túc, có gì mà phải tranh cãi ?
  14. watchmen

watchmen Thành viên cấp 1

Nói chung là có ý tưởng và đầu tư chứ ko phải như nhiều người chụp mà ko biết chụp gì

Ủng hộ diễn đàn