Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Áo trắng - Trường xưa

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi thanhvinhan, 1/9/15.

Lượt xem: 2,614

1. thanhvinhan Mới đăng kí

Mới mua con Nikon D3000 với ống kit(2nd), ngồi vọc 1 tiếng thì gọi gấu đi chụp. Cả máy DSLR lẫn Photoshop Lightroom e đều mới học chưa đầy 1 ngày, mong các tiền bối góp ý về bố cục và màu sắc cho e tiến bộ. Cảm ơn ạ.

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. Vũ Anh Nhân

Vũ Anh Nhân Thành viên cấp 2

vậy là tốt rối - nhưng bạn chú ý tránh chụp ngược sáng để bảo quản ống kính và hình được tốt hơn thôi- nếu cần chụp ngược sáng bạn cần có hắt sáng hoặc đèn đánh phụ - chúc bạn có một thú vị khi tác nghiệp
    thanhvinhan thích bài viết này
  3. Trần Hữu Sự

Trần Hữu Sự Thành viên cấp 1

Vũ Anh Nhân ủa chụp ngược sáng hại ống kính lắm hả bác? Bác có thể giải thích rõ hơn một chút được không ạ?
  4. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

:-B có ai mò vào đây vì nghĩ trong topic có áo dài như mình không?
  5. thanhvinhan

thanhvinhan Mới đăng kí

SwingsOnlyone áo dài đâu ra nữa bác, gái già chứ có phải nữ sinh đâu :D
    Vũ Anh Nhân chụp ngược sáng hại len à bác, e mới tập tọe chưa rành lắm :(
  6. Vũ Anh Nhân

Vũ Anh Nhân Thành viên cấp 2

mấy bạn có dám ngó vào mặt trời hay không ? ống kính cũng vậy - chúng ta còn nhắm lại được khi bị ánh sáng chiếu vào mắt - còn ống kính đâu nhắm được - ngoại trừ khi mấy bạn đưa qua hướng khác - trên diễn đàn có nhiều hướng dẫn của các bạn đó - để mình coi xem tài liệu nào hay gửi bạn - chờ mình sẽ giúp bạn hen
  7. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

Chụp ngược sáng với ánh sáng có cường độ lớn có thể gây hỏng các lớp coating trên thấu kính và gây hại cho sensor. Tuy nhiên các bạn cứ thoải mái đi vì ảnh hưởng rất ít. :)
  8. không biết lấy tên gì

không biết lấy tên gì Thành viên cấp 2

Ngược sáng đâu có nghĩa là chỉa thẳng máy vô cái mặt trời đâu ta ? sao hại máy được?

Ủng hộ diễn đàn