Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

ARENA-multimedia hay FPT-Arena ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi klinhtrinh, 16/5/16.

?

Nên học mỹ thuật đa phương tiện ở Arena-multimedia hay FPT ?

1. Arena-multimedia

2. FPT-arena

Được phép chọn nhiều kết quả khi vote.
Kết quả chỉ hiện ra sau khi bạn ấn bình chọn.

Lượt xem: 9,621

1. klinhtrinh Mới đăng kí

Em có dự định học mỹ thuật đa phương tiện và đang phân vân giữa 2 chỗ Arena và FPT ?
    Anh chị nào đã học hay đã có bạn học ở đây cho em lời khuyên để em tham khảo với ạ !
    Em cảm ơn \:)/

...
  2. _phong_thu_cuc_

_phong_thu_cuc_ Thành viên cấp 2

Học đâu cũng được :3
    Quan trọng là ở mình thôi bạn :)
    Lực tài chính đến đâu, đam mê đến đâu, nghiêm túc đến đâu...
    impossible, klinhtrinhnguyenthao811 thích bài viết này.
  3. One Top

One Top Thành viên cấp 1

Học -> Đam Mê hoặc là Học - Thất Bại. 2 bên như nhau, chất lượng cũng sàn nhau. Học phí cũng giống nhau. Thương hiệu Arena Multimedia cũng như nhau.
    klinhtrinh thích bài viết này
  4. Hoàng Nam.designer

Hoàng Nam.designer Thành viên cấp 1

chất lượng thì m không biết có giống nhau không. trước mình học fpt arena thì cũng ok. nhưng học chỗ anof thì cũng phải tự thân cố gắng nhiuef. và quan trọng là trước khi học bạn muốn tập trung vào gì. ví dụ như 2d thì chỉ cần học 1 năm.
  5. gado

gado Thành viên cấp 2

Mình nói thật mình mệt mỏi với mấy cái vấn đề này lắm rồi :-w:-w:-w, cứ 2, 3 ngày lại có 1 câu hỏi tương tự như vậy, làm ơn lên gg mà seach ra mà đọc giùm 1 cái :v:v:v
  6. Nguyễn Sơn Thủy

Nguyễn Sơn Thủy Thành viên cấp 1

học ngành này phải có kiếu và đam mê. Nêu k có đam mê dễ nản và bỏ cuộc lắm. Chủ yếu là bạn có môi trường. Thì mới phát huy được.
  7. klinhtrinh

klinhtrinh Mới đăng kí

8. Nguyễn Trường

Nguyễn Trường Thành viên cấp 2

Vấn đề này trước đây cũng nhiều người hỏi và băn khoăn lắm!
    Học ở đâu cũng tốt cả! Mỗi bên có lợi thế và điểm mạnh riêng!
    Quan trọng là bạn phải cố gắng, tự học hỏi!
    Nhưng mình vẫn thấy Arena Multimedia nổi tiếng hơn!
    (Ý kiến của riêng mình thôi)
  9. tieuconuong

tieuconuong Thành viên cấp 2

=)) sao ko thi đại học học mỹ thuật, mỹ thuật công nghiệp cho nó bài bảng
  10. LyHoangBao11112014

LyHoangBao11112014 Mới đăng kí

Chào bạn theo mình thì nên học tai 1 trường uy tín hơn là InternetNa, tiết kiệm chi phí và kiến thức bạt ngàn, mình từng theo học tai arena multimedia nhưng nó không tập trung quá vào mảng nào nên tự tìm hiểu là tốt nhât nhé. Học hỏi là do đam mê và luyện tập là chính chứ không cần thầy tốt, hay một môi trường quá tốn kém. Chúc bạn chọn được
  11. coids

coids Thành viên cấp 2

Trước khi lập một topic, thì search xem có topic hay chủ đề nào tương tự không đã, rồi hãy lập, tìm thông tin còn không xong thì học hành cái gì.
  12. klinhtrinh

klinhtrinh Mới đăng kí

LyHoangBao11112014 cảm ơn lời khuyên của bạn nhé
    coids ok bạn nhé. đã có người góp ý ở trên rồi mình đã tiếp thu. ;)
    tieuconuong à mình đang học 1 trường ĐH rồi nhg cảm thấy không hợp và mình muốn tìm hiểu thêm về mảng này, mình ko thể thi lại ĐH đc vì tốn thời gian và tiền bạc nhé :))
  13. klinhtrinh

klinhtrinh Mới đăng kí

14. Lê Dân

Lê Dân Mới đăng kí

Ông gado nhảy vào làm gì mà kêu mệt.
  15. Lê Dân

Lê Dân Mới đăng kí

Ý của coids là tìm thông tin giỏi thì là học giỏi đấy à? Chắc ông chẳng làm ăn gì suốt ngày lang thang internet nên tinh tướng vậy

Ủng hộ diễn đàn