Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Art Prints] Skrik - Mỗi ngày 1 tuyệt phẩm cho các bạn

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi junionguyen, 4/7/13.

?

Bạn thấy nó thế nào?

1. Ngu ngốc

16.7%
  2. Tàm tạm

8.3%
  3. Đẹp

25.0%
  4. Tuyệt vời ông mặt trời

50.0%
Được phép chọn nhiều kết quả khi vote.

Lượt xem: 5,379

1. junionguyen

junionguyen Thành viên cấp 1

2000 view cho cái blend màu à. Mà mình nhớ chỉ quăng 3 bài art prints trên cái diễn đàn này thôi bạn. Mình làm freelance chứ không phải ngồi văn phòng để gia công cho người ta đâu nhỉ, không biết bạn là design thật thụ hay làm gia công nhỉ.

Mình là graphic designer chứ không phải web designer, nếu bạn giỏi thì tự làm 1 cái web đi, mình đây không rãng để chôm mấy cái template về rồi viết code lại như bọn kia. Nghe giọng điệu bạn nói chuyện lúc đầu thì được, càng về sau thì....
  2. Nam Dũ Nguyễn

Nam Dũ Nguyễn Thành viên cấp 1

1. Post reply ra hồn 1 tí nếu muốn người khác đọc.:-B @-)
    2. Bọn trẻ bây giờ, bọn này bọn kia, ...... thế bạn thuộc bọn nào để mình biết mình dễ nói chuyện? ;;)
    3. Mình làm cả chục cái web rồi chứ ko phải 1 cái đâu, mà mình thấy vậy cũng chả có gì gọi là giỏi cả, xấu đẹp gì mình tự làm ra nó vẫn hay hơn ;))
    4. Rốt cuộc thì cũng chả hiểu ý bạn là gì khi nói về cái web của bạn nữa ^:)^ mình đang nói về thiết kế mà, liên quan quái nào đến code nhỉ L-)
    5. Design thật thụ là như nào ấy nhỉ? Ngồi văn phòng làm gia công là như nào ấy nhỉ? đọc đến đây ANH hiểu đc độ tuổi của CHÚ và cái employment history của CHÚ rồi, thế khi nào tốt nghiệp báo anh 1 tiếng anh tặng cho bó hoa chụp hình nhé <:-P
    6. Thôi rút lại lời chúc khi nãy, chúc chú sẽ là 1 "design thực thụ" như mong muốn, ko phải vào ngồi cái văn phòng nào để làm gia công gì đó cho đến hết đời "designer".=D>
    7. Chào thân ái và quyết thắng, có gì pm inbox chứ trả lời kiểu này up top với lại noti mấy người trong thớt phiền ngta ;))
  3. LLH

LLH Mới đăng kí

Mình định không comment gì, nhưng đọc đến đây thì thấy có vẻ hơi quá. Bạn có điều kiện làm freelancer để làm chủ mình thì tốt, nhưng không có nghĩa bạn nói những designer làm việc cho các công ty là những người "gia công". Mình không hiểu chữ "gia công" ở đây là sao, là ngồi vẽ lại hình hay edit source web. Tùy vào loại hình công ty mà đánh giá bạn nhé, không phải công ty nào cũng như nhau cả đâu, nếu là công ty thiết kế đàng hoàng thì người ta xem designer chính là những người cộng sự tốt nhất, còn những công ty làm ăn chộp giật thì designer chỉ là công cụ thôi. Mình không biết bạn có đi làm chưa, nhưng qua cách nói chuyện của bạn thì mình nghĩ bạn chưa có va chạm thật sự với nghề. Từ từ rồi bạn sẽ thấy, không phải cứ ý tưởng và đam mê là bán được đâu, trừ khi trình của bạn cỡ JohnIvy của Apple ;)). Designer ở Việt Nam còn nhiều điều để bàn lắm bạn à, đặc biệt ở cái thời điểm mà hầu như ai cũng có thể làm designer được 8->
  4. junionguyen

junionguyen Thành viên cấp 1

Hôm qua cướp biển, hôm nay cho lên mọi da đỏ.........
    ledatcr thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn