Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Artbook Thành phố tôi Sài Gòn Ăn cắp ý tưởng

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Em Ở Nơi Mô, 8/9/15.

Lượt xem: 3,961

1. Em Ở Nơi Mô Thành viên cấp 2

Mới nhìn qua mình cũng hết hồn . nguyên cái typo này là của một người thân mình từng làm về cuốn artbook sài gòn vậy mà bạn này cũng dám bê y nguyên vào làm đồ án mà còn tự nhận là của mình . thực sự thì rất buồn ...
    - Đây là số hình trích trong Artbook của Danny le .

Còn đây là phác thảo Typo của người thân mình .

Chả là gì nhưng ý tưởng có sao chép hay gì thì cho nó mang của riêng mình xíu. chứ dám lấy art của người khác làm đồ án tốt nghiệp thì đáng hổ thẹn.

...
  2. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

3. TOMMYH167

TOMMYH167 Thành viên cấp 3

Họa viên khác nhà thiết kế ở chỗ đó.
  4. Em Ở Nơi Mô

Em Ở Nơi Mô Thành viên cấp 2

ToiHocDoHoa.com à là lấy artbook của người ta làm đồ án ấy bạn ..báo chí có đầy mà
  5. drax

drax Thành viên cấp 4

cái đồ án tốt nghiệp làm còn không xong thì sau này design được cái gì?
  6. ToiHocDoHoa.com

Artbook Thành phố tôi Sài Gòn Ăn cắp ý tưởng <= viết vầy là bị ăn cắp đó hả :like:
  7. trunghau121989

trunghau121989 Mới đăng kí

tin cũ rồi mà, nhân vật chính đã giải thích rồi, là sai sót sử dụng ngôn từ khi up lên. Ngay lúc đầu ng ta nói thẳng là "làm lại" mà.
  8. Em Ở Nơi Mô

9. trunghau121989

Ad bên đó cũng như mọi người hiểu hơi sai ý của nhân vật chính thôi bác ah, mình nghĩ phần nhiều đúng thật là do nhân vật chính thiếu sót phần trích nguồn. Nhưng ad bên adsangtao cũng có phần thiếu sót khi không trích dẫn phần content của người làm. Người ta ghi rõ ràng là "làm lại" mà ad lại ghi tít "một cuốc art book mới hay" còn content là "bạn này vẽ đep lắm" nửa chứ. Rồi bác Mr. Sith nửa
    => Hiểu lầm càng thêm hiểu lầm.
    Chỉnh sửa lần cuối: 8/9/15
  10. trunghau121989

search link fb, nhân vật chính giải thích đây các bác, theo cá nhân tôi thấy cũng hơi tội, có câu "không có ngôn ngữ nào khó bằng Tiếng Việt" và "Sai 1 li di [​IMG]Câu truyện 1: Artbook Saigon Đúng như mọi đã thấy, tôi đã sử dụng clipart trong thiết kế của ‪#‎Tú‬ Bùi vào trong. Nhưng đó không phải là đồ án bất kỳ nào tôi đã làm trong trường cũng như là đồ án tốt nghiệp. Tôi làm theo cảm hứng và ý muốn xấu chuỗi những thiết kế đó thành 1 câu truyện có nội dung rõ ràng . Thật sự khi đăng lên cộng đồng, tôi đã sử dụng từ "rebuild" "làm lại" và không nói đó là thiết kế của mình. Ngay từ đầu tôi đã ghi rõ là vậy. Thật sự sai làm và thiếu sót khi không trích dẫn nguồn rõ ràng. Để rồi mọi người nghĩ theo 1 chiều hướng khác. . Tôi xin nhận hoàn toàn khuyết điểm và thiếu sót về bản thân. Dù gì sai vẫn là sai, dù lỗi nào thì đó cũng là lỗi. Xin chân thành xin lỗi tác giả và sẽ rút ra bài học
    Chỉnh sửa lần cuối: 8/9/15
  11. ToiHocDoHoa.com

Artbook Thành phố tôi Sài Gòn Ăn cắp ý tưởng của Artbook Sài Gòn
    Artbook Thành phố tôi Sài Gòn
    là cái đồ án

Ôi trời ơi, chắc mình dốt quá []==[]
  12. Em Ở Nơi Mô

ToiHocDoHoa.com bác vui quá . nôm na là trước đã có người làm cái này rồi . h bạn ấy lấy ý tưởng làm nhưng lạ cái là đưa y chang chữ và phong cách vào luôn
  13. ToiHocDoHoa.com

Thì mình dốt quá nên phải đọc đi đọc lại và còn phải research google mới biết được bạn viết cái gì mà.
    Em Ở Nơi Mô thích bài viết này
  14. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

Tú Bùi là bạn học của mình, còn cậu này là sv Kiến Trúc, có nghĩa là dc đào tạo bài bản, nhưng cái chuyện lấy tác phẩm người khác mà 1 tiếng xin phép cũng ko có, ở đó là làm lại với không làm lại!
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn